Học hỏi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tranbaominh_vn, 20/4/12.

1. tranbaominh_vn

tranbaominh_vn New Member

Thích đã nhận:
    1
    tình hình thấy mấy anh nuôi gà rừng thấy vui quá , nen cũng muốn sở hữu một em , ae nào có f1,or 2 để lại e út 1con nuôi văn nghệ nhé

tieuphu_xunau thích bài này.
  2. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    nuôi văn nghệ thì k thiếu gà để nuôi đâu.vì nuôi kiểng cũng k đòi hỏi gì nhiều.mồng lá tích bạc là dc rùi,coi chừng bị mấy tiệm chim thuốc "gà ác hầm thuốc bắc"giang hồ cười quê lắm,bạn ra đường phú hữu ở bến xe chợ lớn có bán đấy,hay ra đường trường chinh cũng có,bắt gà lên vạch lông coi thịt đen thi k mua nha bạn vì lai gà ác đó,mặc dù cũng mồng lá tích bạc,xem cho kỹ phía trên ngón thới có thêm 1 ngón nữa cũng k mua nha vì cũng lai gà ác rồi. nhiều khi bị cắt ngón thứ 5 nữa,rất dễ bị tụi bán chim này thuốc.cẩn thận nha bạn k việc gì phải nôn nao.

Ông già nam bộ and nhocalone like this.
  3. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    bác này có kinh nghiệm ghê ha! chắc cũng bị thuốc mấy em rùi ahf???

4. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    nếu ở sài gòn,có điều kiện thì ghé huy chơi,0902500844

5. tieuphu_xunau

Thích đã nhận:
    560
    mình có cả kinh nghiệm mồ hôi và nước mắt . khi tìm theo dấu bổi và máu chảy vì bị muỗi chích gai cào nữa đó hiii.tại vì đam mê thui mà.cách đây 4 năm ai đã từng lên bùng binh cây gõ q11 xem gà rừng rặc đó là đại bản doanh của tieu phu -xu nau.k bao giờ dưởi 10 con bổi trong nhà đâu,của mấy a em cùng hội đi đánh về để nhà mình ai có thích thì mình tặng .từ lúc cty đưa đi học nên k nuôi nữa ,nay mới về nước máu chinh chiến lại nổi dậy đang tìm đồng đạo ,để băng rừng lội suối tìm đam mê đây

6. tieuphu_xunau

Thích đã nhận:
    560
    lúc còn ở trên q11 mấy tiệm chim hay tới nhà để hỏi mua gà bổi nhưng ,mình k bán đâu,vì những bổi đem về tới sg là đã qua thời gian thuần rồi.mấy người này vì ý đồ khác k phải tiêu chí và chủ trương của a em trong hội đã thống nhất.có những người mình k quen biết nhưng qua vài câu xã giao bên ly cafe thì mình cảm hận dc sư đam mê và có thành ý, nên mình tặng và tư vấn cách chọn mái để lai tạo.như cán bộ thuế huỳnh anh ở vũng tàu sau này lai dc bổn gà cha là bổi,bờm vàng. bắt tại phú yên về cản với mẹ là giống gà tre măc râu ở bà rịa, sau ra thế hệ lai f ,dong gà nay bây giờ vẫn còn. chơi rất bền và lỳ,dám ăn, dám chịu k bao giờ bể núi.qua đây cũng xin,nhắn huỳnh anh và dũng kỹ sư nếu có lên đọc toppic này xin gọi số:0902277183,tuấn về sg rồi họp. anh em làm chiến dịch cuối mùa kiếm bổi làm giống nhé!

Ông già nam bộ and nhocalone like this.