hôc mon

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tripleh, 7/8/07.

1. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em nghe nói có chất hoo môn làm tăng sự phát triển, cá đẻ nhiều hơn, mau lớn và đẹp hơn,cho em bít cách sử dụng nơi bán em cảm ơn nhìu:-*

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu có cái bạn nói thì bi giờ cá la hán đâu khác gì cá rô phi,con nào cũng đẹp đẻ quá nhìu,xuất hiện trong bữa ăn gia đình lun :D

3. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hoocmon gì cái đã bạn . Hooc môn tiêu hóa, Hooc môn sinh sản mà cái này dành cho bác học rồi anh em ta không hiễu nổi đâu:D
    Còn muốn mua thì chắc bác có thể lại trung tâm thủy sản việt nam xem.

4. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Mình chưa nghe thấy loại này.Cá la hán là loại dễ sinh sản ( mình thấy thế) Cá nhà mình chỉ chăm sóc bình thường mà nó xả trứng liên tục khoảng 1 tháng 1 lần.Mình đã ép nở thành công một lần khoảng 600 con giờ thì không giám cho đẻ nữa vì tốn công chăm sóc cá con xong lại chẳng biết làm gì vì chỗ mình còn ít người nuôi cá la hán quá k tiêu thụ đàn cá con đi được.

5. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Em nghĩ bạn treph bị nhầm lần từ cá cảnh sang cá thịt rồi. Thường thì cá thịt người ta mới nuôi cùng với hoocmon tăng trưởng. Như cá rô phi người ta thương bỏ chất 17 << quên mất tiêu rồi để tạo tỷ lệ cá đực , cá đực thì lớn nhanh hơn cá cái vậy đó đó cũng có thể gọi là hooc mon tăng trưởng đó.

6. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Cho hỏi có bạn nào đã từng cho cá soi gương mà cá bị sựo chưa. Con cá nhà mình khoảng chừng 2,5 tháng tuổi, mình kẹp gương ngoài thành hồ và ngay lập tức kỳ vây đuôi của nó căng cứng lên và nằm lùi vào một góc hồ và thỉnh thoảng lại lao lên mặt nước như muốn nhảy ra khỏi hồ. Thấy vậy mình không cho nó soi gương nữa.Nhưng có một điều là nếu cho chú cá nhỏ hơn nó vào hồ (tất nhiên là có vách kính ngăn thì lập tức nó dí còn cá nhỏ thấy mà tội nghiệp). Cho hỏi có bác nào đã từng gặp trường hợp như vậy chưa và mình có nên cho nó soi gương nữa hay không vậy. Thank much

7. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Cá 2,5 tháng không soi gương được . Cá khoảng 3 ngón 5 tháng tuổi thì bạn hãy cho soi gương lúc cá mới 2,5 tháng thì nó vẫn có tập tính e sợ . Bác nên hỏi riêng vài người trành làm loảng chủ đề của bạn trephl

8. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người tại em tham quá đó mà. nghe hoocmon chứ bít là gì đâu

9. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Sorry nghe, mình đọc bài về cách kè cá Lahán, lát sau quay lại để hỏi về điều này, nhưng lại vào lộn chủ đề thành ra làm phiền mấy bạn. Lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm
    Mong thông cảm

10. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @tripleh: hormoon tăng trưởng cho cá thì theo em nghỉ kô nên dùng (cũng có laọi dành riêng cho La Hán) vì khi dùng loại này thì tuổi thọ của cá sẽ bị giảm đi, mặt dù màu thì đẹp hơn con đầu cũng lớn hơn tí xíu, em cũng đã thử dùng loại này trộn chung với thịt bò rồi đêm bỏ tủ lạnh cho cá ăn dần, loại thuốc đó có tên là Phyl 2 (carophyll Pink 10% CWS) và có bán ở 808 Trần Hưng Đạo.
    Các bác tham khảo bài vày của VNreddevil trên Thegioicacanh.com