học set biotop

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi mltk, 21/3/12.

1. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Em có mấy khúc lũa xin được đã lâu,thấy loằng ngoằng hợp hợp với style biotop amazon nên quyết định set thử xem sao.
    thông số:
    bể 40 25 30
    cư dân: 4 kim sa 3 vạch và 4 kim sa trắng
    đèn:bàn học Rạng Đông
    toàn cảnh
    1 em 3 vạch làm duyên
    lọ mọ kiếm ăn

Chưa có kinh nghiệm set biotop nên nhìn xí quá,các bác chém mạnh giùm em để em sửa nha :D
    Cảm ơn mọi người đã xem:x

dxm, phongkutemc, truongfo and 14 others like this.
  2. Xuanbinh

Xuanbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    mình có cảm giác là nếu bạn quay ngược tất cả các cây lũa lại thì sẽ đẹp hơn

mltk thích bài này.
  3. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nhìn ngon đóa....nhưng xem ra bể hơi bé so với bố cục này làm cái 90 đê

mltk thích bài này.
  4. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    cái bể em rộng có 25 nên lũa xoay hơi khó ,vì đây là 3 cụm chứ ko phải các cành lũa ròi,để em xem lại xem sao ạ,tks :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:09 AM ----------

phòng trọ em bé téo,vác cái 90 là hết chỗ cựa luôn anh ạ:D

TaiTuong thích bài này.
  5. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    giá như size lá nhỏ hơn chút nữa, size sạn nhỏ hơn chút nữa, size cuội hoặc đá hậu cảnh lớn hơn chút nữa, tiền cảnh lộ cát nhiều hơn chút nữa để đẩy lùi bớt sạn và đá về phía sau hơn chút nữa, size cá nhỏ hơn chút nữa hoặc size hồ lớn hơn chút nữa, kiếm thêm cái lọc ngoài nữa... thôi tớ không dám nói nữa, kẻo có người không thèm nhìn mặt nữa:laughing:

mltk thích bài này.
  6. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Lá,sạn,đá là hôm kia đi phượt em nhặt ngoài suối,về đổ thẳng vào chưa chỉnh sửa gì luôn,mai em quy hoạch lại theo lời anh ạ.Lá size nhỏ thì em ngồi xé mấy cái lá này ra là ngon liền.Đá,sạn em sẽ lùi ra phía sau và kiếm viên nào to hơn như lời anh Minh.Khó nhất vụ cá,HN muốn kiếm thần tiên size nhỏ hơn nữa rất khó,chắc em chuyển sang loại khác chứ cái bể fix cứng ròi ko lên đời đc nữa :D
    Anh Minh nói tiếp đi,để em chỉnh sửa,đúng là cái nào chơi cũng khó và phải học nhiều,chắc em lại lật đi set lại bể trồng tiêu thảo quá:))

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nên gom lũa thành 2 cụm, 1 lớn 1 nhỏ để chừa ra 1 khoảng trống cho thoáng, hồ nhỏ không hợp với thần tiên, có thể thay bằng 1 loại cá hoang dã của địa phương bạn....

mltk thích bài này.
  8. neverland

neverland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    anh khoái thêm ít lũa nữa và thay cá thần tiên bằng phượng hoàng xanh, phượng hoàng vàng thì thích hơn. thần tiên nhìn to quá.

mltk thích bài này.
  9. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Hồ nhỏ không nên bỏ thần tiên làm hồ cảm giác chật nick, bạn bỏ lá nhỏ hơn thay đá bằng sỏi đi bạn nhìn mềm mại hơn và thay vào bằng 1 đàn neon vua hoặc neon thường chắc sẽ ngon hơn nhiều đấy ạ ^^

mltk thích bài này.
  10. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Lên anh bê cái 80*50*50 kèm 1 mớ lũa, 1 mớ kim sa long fin về mà chơi này em. Để anh có cớ thăng bể mới to hơn.
    =))

Dungnv, TaiTuong and mltk like this.
  11. Nấm Rơm

Nấm Rơm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,114
    Có lẽ nên đôn cao thêm đá nữa...
    Mình chưa chơi biotop bao giờ, nhưng theo mình nên giảm sáng ở sau đi để tăng thêm chiều sâu của bể...

mltk thích bài này.
  12. namhunghihi

namhunghihi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    419
    Lá bàng hay lá gì mà to thế, thử sé xác đám đó ra cho nó nhỏ lại, đống sạn đó cũng nhỏ lại, cái máy lọc đen đen cũng nhỏ lại, vậy sẽ có tỷ lệ về bố cục hơn :D, đẩy đèn ra phía trước cho hậu cảnh trở nên âm u và có chiều sâu hơn :))

mltk thích bài này.
  13. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    cảm ơn ý kiến chú,để cháu chỉnh lại và sẽ thay bằng loại các khác bé hơn ạ:D

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:33 PM ----------

lũa thì em nhiều nhưng ể em bé cho thêm cảm giác chật chội lém,cá thì em chắc chắn sẽ thay ròi,nhưng đang xét xem loại nào thích hợp nhất :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:34 PM ----------

thần tiên đúng là quá to so với bể này,em sẽ thay bằng loại khác.neon cũng là sự lựa chọn rất tốt cho bể này nhưng em thích con nào nhìn hoang dã,phủi phủi 1 tẹo,neon nhìn hơi mĩ miều :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:38 PM ----------

em chỉ lấy lũa, cá ko lấy bể được ko anh Còi =))=))=))

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:42 PM ----------

sẵn thừa cái đèn bàn học em để tạm,em sẽ thiết kế lại cái đèn ạ,cũng thấy sáng quá,cảm ơn anh

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:44 PM ----------

chẳng biết là gì luôn anh ạ,em nhặt ở suối mà,mấy loại lá luôn,để xé nhỏ ra,đống sạn thì em đẩy về phía sau chỉ để lại hạt nhỏ đằng trước cho lộ cát như anh Des nói ròi,còn cái máy lọc em chưa chế đc cái lọc ngoài nên dùng tạm thoi :D

dunghien_ thích bài này.
  14. alexvnn

alexvnn New Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có vẻ rất nhiều kinh nghiệm
    mình mới tham gia diễn đàn
    mình có thể xin nick yahoo của bạn để trao đổi thêm đc k ?

mltk thích bài này.
  15. trong_nghia

trong_nghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    hình như anh sáng yếu thì mới thấy vạch của thần tiên đúng ko Tuấn? đợt anh nuôi chả thấy cái vạch nào, tắt điện đi nhìn mới thấy đẹp.

mltk and Macbook like this.
  16. Macbook

Macbook Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    Về nhà em nó ăn tép RC nhiều, màu lên đẹp điên luôn. Đèn sáng tung tóe mà vẫn thấy vạch óng ánh :)

mltk thích bài này.
  17. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    4 em này xuất xứ từ bể của anh Nghĩa ra đó ạ,hehe.em thấy nó quen bể ròi là nó lên vạch đen lém anh ạ,khi mới bật đèn thì nó bị nhạt,lúc sau sẽ hồi lại,nhưng đèn mờ mờ ảo ảo tí thì đúng là vạch nó đậm hơn hẳn :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:42 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:41 AM ----------

nhà em ko có RC nhưng ngày nào cũng làm 4 cục sâu đỏ,giờ cứ bật đèn lên là nó lao lên đòi ăn anh ạ :D

18. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Nhìn đống lá này quen quen hình như hôm trước có thằng lang thang nhặt lá hay sao ấy nhỉ =))
    Bể này đẹp đấy Tuấn ạ he he

mltk thích bài này.
  19. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    em là em thù mấy ông anh mà thấy em út vất vả nhặt lá,ko giúp đỡ cứ đứng cười đểu,thù thù lémb-(b-(b-(
    bể này em đã chỉnh sửa lại ròi nhưng chưa có chụp lại được,để mai update lên cho ae góp ý tiếp :D

20. Zjn Cứng

Zjn Cứng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Chơi sạn vàng có lẽ ngon hơn cái trắng này ku ạ. Nhìn không hợp lắm.
    Mà chú toàn chơi U60 đổ về nhỉ. Làm cái to đê cho nó thỏa mãn thú tính :">