Hỏi 1 tí

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi SANGSAIGON777, 18/9/06.

1. SANGSAIGON777

SANGSAIGON777 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 con cá lahan khoãng 4 ngón tay nuôi dược 2 tháng thì gần đây nó bơi rất lạ,không hiểu sao nó bơi lộn ngược đưa cái đầu xuống đáy hồ,1 ngày no lộn như vậy kô dưới 20 lần(cá vẫn khỏe mạnh)-vậy kô biết co ai nuôi cá bi tình trạng như mình mô tả và biết cách khắc phục kô.Xin giup dum va thanks :-*

2. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    mình có 1 con khoảng gần 3 ngón, nó cũng bơi như bạn nói, nó rà sát thành hồ gần đáy, rồi bơi lộn vòng lên trên....rồi xuống đáy, gần như thành 1 vòng tròn lúc nó sắp kết thúc vòng tròn là lúc nó bơi ngửa bụng lên ... đầu thị xuống dưới, có khi đầu nó đụng vào đáy hồ luôn..... nhưng thấy nó vẫn bình thường....riết rồi thấy cũng vui mắt....chứ lúc đầu thì ...nhìn nó chút xíu là chóng mặt....(^_^)....

3. Độc cô cầu bại

Độc cô cầu bại Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này là bình thường thôi bạn, mình nghỉ đây chỉ là thối quen của con cá thôi, bạn phải mừng chứ vì cá của bạn nó rất sung đó nên tự mình nó giởn đó. Chúc bạn có con cá đẹp nhé.

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    vài ngày thì hết thôi ! đó là hiện tương bình thường ko đáng ngại đâu ! yên tâm nhe!

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hic...hic...cá của bác Sangsaigon giống như hành động của mấy em chim khoen và chích choè wá!!!!Cái này gọi là lộn mèo à!!!!!Nhưng mà mình nghĩ cũng giống như chim í,hành động này chứng tỏ nó đã thích hợp với môi trường sống và đã dc thỏa mãn,trạng thái sung sức.
    Mình mà có 1 em như vậy chắc ngồi ngắm,cười hoài wá!!!!