hỏi anh CONGVINH

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi ngoc01, 26/6/07.

1. ngoc01

ngoc01 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    chào anh , cá em mới nở 2 ngày vậy cho ăn thức ăn gì là phù hợp và dễ tìm nhất

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mới nở 2 ngày chưa ăn gì được đâu. đợi đến qua 4 ngày, đến ngày thứ 5 cho ăn Bo bo (con nước) hoặc nếu không có thể dùng lòng đỏ trứng gà luộc tán nhuyễn, sấy (phơi) khô, mỗi lần cho ăn hòa tan với nước dổ vào cho ăn. Cũng có thể dùng thức ăn khô (Azoo, JBL, Tetra...) tán nhuyễn cho cá ăn. Điều quan trọng là môi trường nước phải đảm bảo. Mỗi ngày thay nước ít nhất 1 lần, dùng ống hút nhỏ cố gắng nhẹ nhàng lấy ra hết các trứng bị hư và các màng trắng trôi lơ lửng trong hồ.

3. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh CÔNGVINH cho em hỏi: cá em lớn bằng đầu đũa cho ăn trùng chỉ dc chưa vậy anh? từ lúc nở 4 ngày tới giờ đều cho ăn bobo ko hà, nhưng bây giờ nó = đầu đũa khoảng 700 con. bobo ăn ko đủ, có thể cho ăn loại nào dc anh.... xin anh chỉ giáo

4. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    chùi ui,cá đã lớn vậy gồi mà bạn còn cho bobo sao,làm sao mà đủ cho chúng,cá bạn có thể ăn trùng chỉ được gồi đó,mua thêm cái xây tiêu nhỏ,về xây thêm cám cho bọn chúng ăn dậm thêm

5. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Tốt nhất bạn nên xay nhuyễn tép và cám như (nouvo, XO,Top) trộn đều lên bỏ vào tủ lạnh cho ăn dần là tốt nhật đó bạn.Chứ cá lớn rồi mà cho ăn bo bo thì không đủ lớn đâu bạn ơi.

6. ngoc01

ngoc01 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    anh CONGVINH cho em hỏi vậy tới mấy ngày thì mới bắt cá mái ra và cá con cỡ bao nhiêu thì mình mới cho lọc nước , trong khoãng thời gian này nếu lỡ cúp điện không có oxy thì cá có chết không , mới cho cá đẻ lần đầu không có kinh nghiệm mong anh chỉ dùm , cám ơn nhiều

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Last edited: 27/6/07