Hỏi cá bột Kamalau

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi VNN, 27/12/06.

1. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào các bạn. Cho mình hỏi : Mình mới mua 1 Kamalau cá bột giá 50k. Kg biết có fải là cá nhập kg hay là các ép ở đấy nữa. Vì mình mới chơi thôi, kg có kinh nghiệm với lại cho nó ăn trùng vỹ dc kg vậy ???.Nó lúc mới mua cỡ ngón tay út thôi.Mong mọi người chia sẻ.Thank..:-S ~X(

2. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Kissyou thân! Trong trang web này bạn chịu khó đọc sẽ có rất nhiều vấn đề mà bạn đang quan tâm:D .
    không nên quan trọng cá ngoại hay nhập, con nào đẹp là ok, cá bột bây giờ khó phân biệt lắm. Bạn nuôi lớn lớn post hình lên xem dễ đánh giá hơn. Cá bột cho ăn trùng huyết đông lạnh là hợp lí kết hợp thêm tép tươi và thức ăn khô nữa. Chúc bạn có con cá tuyệt đẹp như là.....avatar đó :x :x :x =))

3. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn mua chỗ nào uy tín thì may ra còn hy họng ,chứ đa số cá trên thị trường đều được cho ép đẻ tại việt nam này khá nhiều rồi.Chịu khó tìm các bài liên quan đã đăng trong diễn đàn để tìm hiểu thêm ,chúc bạn thành công.

4. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bây giờ thì cá nội là nhiều lắm.hồi trước tôi cũng mua 1 em kamalau giá 50k sau 3 tháng nuôi k có 1 chút gì ở trên đầu,đem ra tiệm đổi 20k cá mồi,chơi cá bột là hên xui đó bạn.bạn hãy thử vận may của mình đi.

5. sakakura

sakakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    cà bây giờ đa số ép ở vn.nếu cá nhập thì chỉ có cá cha và cá mẹ nhập thoi còn cá nhập gốc thì phải biết chổ thì mới an tâm ban ơi

6. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    Cá nhập ko có giá 50k/em đâu bạn ah.Nếu mới chơi cá thì ko nên mua cá bột làm gì, vừa mắc công nuôi vừa tức khi nó lớn lên mới biết mình bị thuốc :D.Theo mình bạn nên mua những con cỡ 2 ngón tay có đầu cũng ko mắc đâu mà chơi cho chắc cú.Chúc bạn mua được cá như ý.Thân!

7. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thanks các ý kiến chia sẻ của các bạn.Mính sẽ cố gắng chăm sóc & có kết quả Post lên cho mọi người xem nhé.Thanks tất cả ....:applause: :applause: :x :x
    Theo các bạn thì ở TpHCm mua Kamalau ở đấu là tìn tưởng vậy ???.Cở 2 ngón tay như Vonhuy3 nói là bao nhiêu Xị vây ? Làm phiền mọi ngưởi nữa nhé. Thanks..

8. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    cá cỡ 2 ngón mà có đầu thì khoảng 4 xị -> 6 xị .Mình chưa đến cửa hàng cá của bác manhlong nhưng nghe các bác trong diễn đàn đồn là cá đẹp mà giá cũng ok lắm:applause:

9. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi rồi mới thấy thích! không biết nó bao nhiêu tiền....chỉ biết mình thích là được .chúc bạn vui!

10. tommytran

tommytran Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác chỉ cụ thể là mua cá bột ở đâu đi.em cung muốn tìm mua vài con cá bột giá rẻ nè.Giúp em với nhé.

11. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Kissyou hỏi thiệt hay giỡn vậy,theo abin đoán thì với bộ sưu tập cá ở nhà và những bài hướng dẫn anh em trên 4rum thì kissyou đã có rất nhìu kinh nghiệm trong chuyện này rồi,bạn cũng từng mua cá bên anh Manhlong đúng không?theo mình thì mua bên đó an tâm hơn.Thân

12. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    theo mình thì cũng chưa yên tâm đâu,

phải có nhiều lự chọn để so sánh(mình đã so sánh rồi)

bạn qua bên cá cảnh hải yến 434 trân hưng đạo xem sao, mình cũng đi nhiều và thấy chỗ đó tạm dc

13. chuot_map_1996

chuot_map_1996 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể mua mấy con ấu trùng hoặc giun đất ở mấy cửa tiệm bán cá chỗ cổng sau trường Lê Lợi đó!