Hỏi cá bột nhú đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sinhvba, 7/3/07.

1. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hỏi cá bột nhú đầu
    Ai có kinh nghiệm từng nuôi cá bột thành công cho mình hỏi với, với kích cỡ cá bột lớn lên khỏang bao nhiêu ngón tay là bắt đầu nhú đầu vậy?Mình đang định mua 1 con cá bột khỏang 1 ngón tay nhưng chưa nhú đầu gì cả vậy chú này có tương lai không?

2. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bột chỉ bằng đầu đũa, ngón tay út thôi! bạn nuôi lên khoảng ngón tay cái thì thấy nhú đầu là ok đấy!
    còn chậm hơn là 2 ngón tay là phải có. Ngoài ra thì có đầu rất yếu, khó lên đầu to lắm. kinh nghiệm ít ổi xin chỉ giáo...

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    TÙy loại ( cứng hay hơi) , tùy di truyền , tùy giới tính , ...nếu là giống tốt đầu thì ngón tay út ta đã thấy nhú nhú cái ''bợn'' của đầu rồi , ....có một số loại lại lên đầu muộn nữa ( có nhưng muộn ) , tốt nhất là xem giống cái đã .

4. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    May thật nhá. Hơm rối mình wa MLong làm 1 phát 8 em King Kf. Hihi mở to mắt ra nhìn kỹ thì hết 5 em có cái "bợn " rồi.Nó` như hạt đậu xanh . Kg biết có fải là cái "bợn" như " cây với cá" chỉ giáo kg vậy ???
    Binvn23 : Cá gì mà xấu thế ?????

5. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kisyou: hên quá vậy 8 em dc 5 em là ngon quá rồi còn gi!
    Cá la hán chiến đó mà( 1 em hoàng kim lai, 1 em là rồng xanh) xấu quá nuôi cho đánh nhau chơi.

6. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Huhu nhà Nhóc có 1 New king và 1 Kamalau tất cả đều 1.5 ngón và đầu thì đều nhú nhưng nuôi hoài mà vẫn ko lên..Chán wá ~X( ~X( b-(

7. Thunder Flash

Thunder Flash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    5 em đã có bợn rồi hả bạn ? Đừng mừng vội nhá , nếu may mắn chỉ được 2 em có đầu thôi , với lại lưu ý king kamfa tỷ lệ đầu đẹp cực hiếm. đồng ý nếu có đầu thì ngay từ nhỏ đã thấy nhú , nhưng cũng đừng vội bỏ những em 1,5 ngón mà chưa thấy gì nha. Kinh nghiệm xương máu của kẻ mua cá bột mỗi đợt ít nhất cũng 15 con đấy. Có những chú ngay từ nhỏ đã thấy nhú đầu rất dễ thương , nhưng theo thời gian vẫn y vậy mặc dù ko có gì sai về cách chăm sóc cũng như nguồn nước hay thức ăn. Đó cũng là 1 điều thú vị khi nuôi la hán đó.

8. LoveDesign

LoveDesign Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vừa tống khứ con Kim Ngân đi, rước về 3 em la hán khoản 1.5 - 2 ngón tay, 1 Flowerhorn 2 em Kim cương, bỏ chung 1 hồ chẳng phân biệt con nào với con nào...làm sao phân biệt vậy các huynh? tiện thể cho em hỏi cá như vậy đã có đầu chưa vậy?