Hỏi các bác cách chọn và mua khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Cuvo1970, 11/3/08.

1. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Nhìn thấy các bác chơi khuyên em thấy thích quá..muốn mua một con chơi ma không biết chọn, hỏi các bác toàn hét từ 500K đến 1 Triệu bảo nó hót ác, hót chuyện, líu nhiều mà em chẳng thấy nó đứng trên cầu há mồm hót nên không giám mua, nhờ các bác tư vấn để kiếm 1 con đẹp chơi

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    với cái giá đó thì tốt nhất bác cứ ngồi rình..xem nó có líu tốt thì tóm ko thì thoai.chứ ban đầu chưa có kinh nghiệm mà tự mua thì khó lắm.hay bác nhờ thử người quen bắt hộ thôi.

3. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bạn có thể qua nhà đồng chí Thiện (Gia lâm) ở ngay chân cầu Long biên phía Gia lâm-> Hà nội. Cậu ta đang có mấy chú chơi được. Mà có thế nào nói thế đấy.
    Thử sang tìm hiểu xem. Phone của chú ta: 091.4.853.897

4. tambaohoang

tambaohoang Member

Thích đã nhận:
    12
    nói là một con khuyên mua 500k -1tr thi đắt quả ỏ cho Em chỉ khoản 150-200k la ok !

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    200k thì phải chịu khó chăm và chờ đợi, may mắn thì có chú líu nhanh :D

500k-1tr mà líu tốt là bình thường

6. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Thực ra loại chưa biết cách nuôi và làm cám thế nào nên em cũng không dám đầu tư nhiều, em vừa mua được 1 đôi của anh bạn thanh lý giá 500K chỉ thấy nó líu như súc miệng chưa thấy mở há hốc mồm ra....à quên Pót ảnh như thế nào nhỉ, các bác chỉ em pót thử xem 02 con khuyên của em xem có chuẩn không ?

7. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Bạn vào đường link dưới để chọn cách gửi hình thích hợp nhất nhé.

Tin học với aqua

8. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    dạo này anh còn nuôi nhiều khuyên không anh ơi. anh hay đi dượt ở đâu đấy.

9. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn ơi, chim líu như súc miệng chắc bạn nhầm với chim đang hót chuyện rùi.nếu chim hót gió, hót chuyện mà mua 2 chú 500k bạn bị lỗ nặng rùi.50k/1 chú là vừa

10. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Dạo này mình hơi bận nên ít đi. Đam mê thì vẫn còn nuôi rùi nhwng ít thôi. Nhà cậu có chú nào chơi tốt chwa kia292?

11. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    nhà em có 4 chú tạm ổn nhưng do trình nuôi còn kém quá nên bọn nó bắn ko đều, nhà em bây giờ nuôi 7 chú, 6 chú thì lên rồi, một chú mộc mới bắt. nhà em ko có điều kiện ko giãi được khuyên nên bọn nó rát lắm. hôm trước lên chợ bưởi treo ở cây xa người một tí mới dám líu. con khuyên có bản lĩnh mà ko được dạn dĩ thì vẫn là con khuyên chưa chơi được.

12. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Theo mình những chú đã bắn tốt kể cả ít tuổi lồng kia292 nên đi ráp trên giàn đi. Nó rát ngoài nhưng vào giàn chim thể hiện sẽ khác. Nếu là con chim đấu tốt nó sẽ chơi ngay. Không nhảy loạn xạ đâu. Không giáp giàn thì chẳng biết chú nào chơi được. hơi phí!!!
    HE.HE... thân chào.

13. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    em đi dãi vào được mỗi thư 7,cn chim nhà em nhát lắm nhà có 4 chú mỗi lân mang hai chú mà phải mang đều ko thì lần sau lại nhát lại,với lai chim em chưa căng, hôm nào căng căng mang đi dãi mới thích. ráp vào dàn thì con nào chịu đấu thì vài hôm là lên bắn luôn, thậm chí hôm đầu đã bắn luôn rồi. em chưa ráp vào dàn vi toàn treo cùng mấy con hay để ở đường, ra những con căng nhưng nhìn thấy xe máy oto đi qua đi lại thì nhún người nhảy xuống cầu rồi lại lên kô dám mở mỏ ra líu, chỉ dám gọi thôi.

14. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Thế thì vất vả dượt nhiều hơn rồi . Về khoản quen với việc xe đạp xe máy đi lại thì hơi bị lâu đấy