Hỏi các bác về khướu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi Cuvo1970, 25/10/07.

1. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Các bác cho hỏi con khướu của em sao lại có 1 móng trắng hết hoàn toàn (móng sau)

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    sặc khoe hàng thô quá tại sao chim mình đầu không mọc lông lạ quá nuôi hơn 20 Năm rồi vẫn vậy ^____^

3. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    tại vì chim của cậu bị trùm áo suốt 20 năm nên kô có ánh nắng mặt trời nên đầu của nó kô có lông chứ sao, cu cậu cứ tắm rồi đem ra phơi nắng đầu sẽ mọc lông lại thôi.

4. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Các bác toàn lạc đề thôi, em hỏi là chân con khướu có 4 móng nhưng có 1 móng ở đằng sau màu trắng đục như ngà voi đấy mà

5. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    chắc là móng chim của bạn Cv là do đột biến bình thường thôi mà,không có gì đáng lo ngại đâu.:) Còn con chim của bạn tapchoikhuyen thi bạn nên mua thuốc mọc tóc cho no đi:laughing:

6. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    chắc là do đột biến thôi ban ko phải lo nghi đâu.con con chim troc đầu thì bạn nên mua thuốc mọc tóc mà bôi cho no

7. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Xin chào Cuvo1970!
    Đúng như thế thì quý lắm! Vì chim Khướu nghe nói móng trắng thường rất hay và có giá.
    Bạn cũng đã biết forum cũng hay bàn về các giống chim khác có móng trắng.
    Riêng Khướu được đánh giá cao lắm. Đúng chi là bị đột biến thôi.

Chúc mừng bạn!

8. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Bác Bạch Đề ơi!!!!
    Chim có móng trắng thì gọi là Bạch đề hay bạch chỉ?
    Em thấy ở Khướu để bắt gặp chim có 1 móng hay cả bốn móng trắng thì cũng chưa phải là quá hiếm.Tất nhiên em không phủ nhận những con như vậy đều là chim hay.:D
    Ông anh em làm kiểm lâm mới tóm đc 1 con Khướu mồi của ng dân tộc đi bẫy chộm,em nịnh mãi mà ông ấy chưa chịu cho.:p Bác bày em cách xin xỏ để đc con này với.Lâu không nuôi khướu thấy thèm quá:D

9. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihihihi

Đúng rồi bạn à!
    Khướu móng trắng, CM móng trắng, chim móng trắng, móng trắng gọi là bạch đề, hôm có bài anh Kiwi có nói. Ở Khướu tôi chưa sở hữu em móng trắng nên không biết. Tuy nhiên, có nghe phần đông dân chơi đều mê.

Oh nếu con đó của anh ruột bạn thì cũng dễ mà, còn anh quen thì khó đấy bởi nếu anh ấy biết hàng xịn thì cũng khó bán. hihi như tôi có em móng trắng đẹp cũng khó nhường lại vậy. Bạn nói giúp bạn cách nào nói cho anh ấy biết thì thôi chiu, nhưng hỏi thử anh ấy thích cái gì thì đổi mà ta có thể hihi.

Thân chào bạn!

10. nguyenanh

nguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em thì thấy quan trọng nhất là giọng của ẻm nó. Thứ đến nữa là giáng của e nó còn móng miếc ko quan trọng lắm các Pro a.

11. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hơi lạc đề 1 chút nhưng các bác lại cho hỏi tại sao thanh yến có móng trắng thì mọi người lại không thích?:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

12. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc con chim của bạn cùng họ với Tam Tạng=)) =)) =))

13. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    :) Nếu bạn mua chim thuộc thì quan trọng nhất vất là giọng hót của con chim nhưng trong trường hợp bạn đi mua chim mộc thì việc nhìn vào dáng dấp để chọn lựa lại cực kỳ quan trọng.Bởi vì khi đi chọn chim mộc không phải lúc nào bạn cũng đc nghe con chim hót mà nếu có hót nó cũng không bao giờ đủ khả năng thể hiện đc tất cả những cái hay cái đẹp vốn có.Chính vì vậy việc quan tâm nhìu đến hình dáng và những chi tiết như mắt.đầu, mình,mỏ,chân là yếu tố quyết định để lựa chọn cho mình 1 con chim có tương lai sáng sủa:D

14. tuanvutran

tuanvutran Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có hai con khu­­­­­­­­­­­­­­­­­ou cũng có một con móng trá­ng, nó hót rất hay