Hỏi các cao thủ Họa mi chỉ giáo!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi duongquocchinh, 16/7/08.

1. duongquocchinh

duongquocchinh Member

Thích đã nhận:
    7
    Thế là chợ Mơ bị phá rồi, mất 1 điểm chọn chim, Chợ chuyển về chỗ cầu Lạc Trung. EM thấy có hàng chim mới ở đó, vào hỏi họa mi thì thấy giá khoảng 600k - 700k/chú. Nhưng em thắc mắc là ông bán chim có con họa mi thò tay vào là mổ ngay, treo lên cũng hót nhưng ko căng lắm. Em sợ con này nuôi từ non lên thi mới mổ tay người có đung ko ạ ? Vì họa mi rừng mà thuần được đén mức mổ tay thi bàn đắt lắm, đằng này họ bán có 600k ? Xin các cao thủ cho ý kiến nhá !

KtsBim thích bài này.
  2. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Chuyện thò tay mổ hay không theo tui không thành vấn đề, bác cứ chọn con nào đứng trên cầu không nhảy, thò tay mổ, dáng người dài, mỏng mỏ, họa đẹp, lông đẹp, hót trong như nước suối, khi hót ngâng cao đầu cụp đuôi xuống, hót lèo lá, đủ giọng là mua ngay

KtsBim thích bài này.
  3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    đúng rồi chơi hót mà đầy đủ các tiêu chí trên là mua liền hihihi .giá đó là quá bèo ......

KtsBim thích bài này.
  4. duongquocchinh

duongquocchinh Member

Thích đã nhận:
    7
    Thanks bác Cuvo1970 nhiều nhá. Em cũng đông ý quan điểm với bác, có điều nghe giọng chim rừng thi sương lắm vì nó có tính hoang dã phai ko ạ, còn chim nuôi non lên hay đến máy thi hay cũng ko thể như chim rưng được, thanks alot!

KtsBim thích bài này.
  5. OANH Ợ CHUA

OANH Ợ CHUA New Member

Thích đã nhận:
    1
    mua ngay đi bạn con này được đò chim này trên tôi có giá là 1t cơ bạn àneesu bạn ko mua thì chỉ cho tôi chỗ tôi đên mua ngay bạn đừng tiếc nhé!

KtsBim thích bài này.
  6. duongquocchinh

duongquocchinh Member

Thích đã nhận:
    7
    Cửa hàng chim này nằm ở Gần cầu lạc Trung, chỗ chợ mơ giải tỏa. bạn ra xem nhá. Của hàng này mới mở

KtsBim thích bài này.
  7. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    ...."Hơn nữa,nước việt phải trải qua cuộc nội chiến kéo dài 30 năm....lại càng khiến cho các tài liệu gà nòi khan hiếm".-Cuộc nội chiến nào mà kéo dài 30 năm thế bạn?Mà tại sao người đánh nhau lại làm tài liệu gà nòi hiếm là thế nào?Thông tin này bạn trích ở đâu thế,lạ thật.

KtsBim thích bài này.
  8. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Giá đó là Ok rồi bạn à,miễn đừng cụt móng hay tật gì hết. Thường thì mi non mới đá tay, nhưng cũng có nhiều trường hợp chim bổi nuôi lâu mà tập cũng đá tay như thường

KtsBim thích bài này.
  9. congnuoichim

congnuoichim Member

Thích đã nhận:
    10
    Xin mượn chủ đề của mấy Bác một chút xíu và cho em hỏi chút xíu nha,câu hỏi cũng hơi lạc đề chút xíu : có người bạn cho em 1 con mi hót cũng siêng nhưng nó hơi còm, xấu xí ( chỉ biết ăn cám, không biết tắm ) . Vậy làm sao tập cho nó tắm và cho nó mập mập lên chút nhỉ? Mong các Bác giúp đỡ. Cảm ơn các Bác trước !

KtsBim thích bài này.
  10. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Chào!
    Người ta cho thì bạn nhận ngay đi, chờ có do dự người ta đổi ý ngay đó...hihihihi
    Chim muốn mập lên thì bạn mua cám tốt về cho em nó ăn, hoặc tốt hơn la bạn làm cám theo công thức trên diễn đàn có đó, công thức nào cũng tốt, bạn xem bạn có thể làm được theo bài nào tiện thì làm, đều tốt hết đó. và cho em nó ăn thêm một ít dế và cào cào điều độ hàng ngày.
    Muốn chú chim tắm thì không khó nhất là mi. bạn mua về một cái lồng tắm, cho chim tắm nắng 1h đồng hồ, rồi cho chim qua lồng tắm là nó tắm ngay, nhớ là trong lồng tắm để ít nước thôi nha, khoảng 1 lóng tay nước là ok, mới tập tắm mà cho nhiều nó không tắm đâu. ( nếu bạn cho tắm như thế mà nó không tắm nữa thì viết bài lên nhé, tôi có cách khác chỉ bạn, tính viết luôn nhưng bận quá nên thôi, lấn khác tiếp nha)
    bạn nuôi như thế em nó vốn siêng hót nay là nó hót kinh luôn cho xem..hihihih
    Chúc vui nhé!

KtsBim thích bài này.
  11. KHUYEN VANG

KHUYEN VANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    ~X(Con chim như bác nói thì chắc chắn là nuôi non lên rồi, nuôi chim non lên giọng ko có giọng rừng mới lại bọn này hay bới phân lắm,bác chọn con mộc đẹp đẹp nuôi lên cũng được vừa túi tiền mình mỗi tội hơi mất công một chút. Chúc bác mau tìm được em vừa ý.

KtsBim thích bài này.
  12. congnuoichim

congnuoichim Member

Thích đã nhận:
    10
    to : mehoami ; cảm ơn anh đã hướng dẫn, em sẽ áp dụng và mong 1 thời gian sau sẽ có hiệu quả, hẹn gặp anh lần sau.

KtsBim thích bài này.