hỏi các huynh

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi xinhtrai_bl, 24/3/12.

1. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    mới đi bộ đội gần 2t mà zề thấy diễn đàn lạ gê, trang gà nòi mà toàn thấy gà tre hehe
    e có con gà mái đẻ lứa đấu chỉ còn 1con mái sống thôi, sau đó nó tách bầy đẻ lứa khác
    và bây h đang đẻ lứa thứ 3,
    cái lạ là ở đây nek con chị đàng thứ 1 ko hiểu sao lại giữ 3 con em bầy thứ 2, nó chưa tới tuổi đẻ mà mới có 3t mấy thui, tối thì nó úm mấy con em của nó nek, sáng thì dắt đi ăn rùi còn túc con và kêu tiếng gà đang ấp nữa,bắt mấy con em của nó là nó đá liền.....
    22t nhưng nuôi gà năm nay là 15-16 năm oy mà chưa từng thấy chiện như zầy
    ai biết thì dúp em nha, mai hết pép oy pải đi trình diện oy huhu

2. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Nếu nói như bạn thì gà tre đá bây h nên Up ở mục nào đây ,up bên gà tre thì họ nói bên này toàn gà kiểng up bên này thì lâu lâu mới có 1 người phản ánh như bạn ,vậy bạn chọn bên nào ???còn chuyện lạ của bạn thì bạn đã có 15-16 năm kn nuôi gà mình ko dám giải đáp ,thân chào.

3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    cái này mình thấy rồi, hồi trước có con gà mái dắt có 1 con gà mái con xong nó đi đẻ, con mái con vẫn đi theo con gà mẹ, con gà mẹ ấp nở trước 2 con rớt xuống ổ thế là nó úm và dắt đi luôn, ai bắt em nó là nó vô nó đá liền nhưng chỉ có túc ăn thôi chứ ko kêu tục tục như gà mẹ.
    Còn chuyện lạ nữa là hồi nhỏ mình hay mua mấy con gà công nghiệp về nuôi chơi, ông cậu cho mình 1 con mái tre tơ, chưa đẻ lứa nào, tối mình cho tụi nó ngủ chung trong thùng giấy, đc 2,3 đêm gì đó thì con gà mái dắt nguyên đám gà công nghiệp con kia luôn, kêu tục tục như là nó ấp nở ra vậy!
    Nuôi gà lâu thì sẽ thấy nhiều chuyện hay hay, cũng như năm rồi mình có con trống serama, đưa gà con mồ côi cho nó nuôi là số zách, túc cho ăn, tối úm ngủ luôn, nuôi 1 lần 4,5 con mà ko hao con nào, mà đám đó ko phải con của nó đâu nha, con nào nó cũng nuôi, tre nòi gì nhận hết!

pires07 thích bài này.
  4. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    cảm ơn bạn đã chia sẽ, và ko khi dễ mình giống như bạn linhgamy
    thank

5. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    đúng như linhgamy nói với kinh nghiệm của em thì anh kinh nghiệm ko bằng em rồi. 6 tuổi em đả nuôi gà...............kakaka. nói vui thôi,trường họp này ko có cách lý giài đâu mình cứ cho là gà linh đi.......thân

6. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Bữa thấy lạ cũng hỏi là sao bên đây lại up gà tre lên thì cũng bị linhgamy quặm, =)) bữa nay tới bạn há há, mà mình thấy lạ thì hỏi thôi có sao đâu??? Rỏ ràng là mục gà nòi mà... Còn về việc bạn nói kinh nghiệm nuôi gà 15, 16 năm hả? Thiệt hông? Tôi cũng ở baclieu nè, bữa nào rảnh uống cafe chỉ giáo tui thêm hé :))

7. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Ăn nói lịch sự tí nhé bạn? mình chỉ nói những gì mình thấy thôi vì lúc trước có người up gà tre đá bên gà kiểng cũng bị nói vậy UP ở đâu bây h >??

8. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    mod ko nói gì thì cứ no four go................................

9. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    Bạn nuôi gà 15-16 năm mà chưa thấy chuyện đó thì ai mà dám chỉ bạn nữa,chuyện mấy con gà nó giữ em nó thì lạ thiệt,thanks bạn đã chia sẽ.Nhưng mà bạn chỉ trích anh em post gà tre bên box gà nòi là ko hợp lý,cùng là dân đam mê thú chơi gà chọi này thì phân biệt với nhau làm gi mấy chuyện trẻ con ấy,mình rất phản cảm với ai có ý yến với những chuyện nhỏ nhặt này giống như là phân biệt đối xử và phản phất chút gì đó ích kỷ nữa.....vài lời góp ý có gì ko đúng anh em bỏ qua cho.Thank all....

itloving thích bài này.
  10. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    a Linh nói đúng rồi gà tre đá thì cũng như gà nòi đá à vì không có box gà tre đá nên phải up ở box gà nòi thôi, MOD không chuyển là biết rồi còn thắc mắc >"<

itloving thích bài này.
  11. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    ây da anh em hiểu nhầm nhau rùi cải nhau coi bộ mất vùi rồi nè thôi thôi bỏ qua bên hết đi.....anh em cũng nên thông ảm cho diễn đàn vì cái mục gà nòi thì trạng wed lập ra và để tên phòng chung vậy mà thì trong đó bao gồm gà cựa gà đòn gà tre đá....còn bên phòng gà kiểng thì chỉ có mấy e nuôi kiểng lông hình thướt tha vậy mà....nên nếu mình up bên kia thì ít anh em nhận xét rùi nên phải đưa nó vào đây cho mọi ng ngắm và nận xét và hiện tại cái thú đá gà tre cũng mạnh lên nên mới thấy nhiều chủ đề về gà tre chỉ đơn giản có thế thôi......còn xét về kinh nghiệm thì ko phải là nói tui nuôi và chơi gà bao lâu quan trọng là kiến thức và kinh nghiệm ở mức nào thì mới đáng quý ko cãi nữa hen cả nhà vui vẻ nhé

forgetmenot and itloving like this.
  12. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    kinh nghiệm lâu năm mà còn ko biết , em mới nuôi có 7-8 năm gì làm sao mà biết dc đây . hihi

itloving thích bài này.
  13. congnguyen

congnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    11
    mình cũng có con gà trống nòi nè, có con gà con mồ côi, đem về nó cục, cho ăn, rồi úm luôn:D

14. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Cái gì cũng vậy mình không biết thì hỏi thôi à, mình thì ko phân biệt gì hết, tại thấy mục gà nòi post gà tre, thì hỏi, nói chung là như thế, ai nghĩ sâu xa thì tùy. Hỏi 1 lẽ, phản ảnh 1 lẻ, chứ đâu phải mình nói là, mục này ko được post vậy đâu... Lời mình nói trên chỉ đùa thôi, bạn ko thích thì mình sữa lại nha! :D

forgetmenot and itloving like this.
  15. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Thôi bỏ qua đi ae với nhau ko ah mình lên đây chơi chủ yếu là vui vẻ mấy vụ post sai chỗ hay ko thì đa có mod rồi
    Vậy nhé hhehehe

forgetmenot, itloving and firstkiss like this.
  16. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    cải nhau ùm sùm rồi. mà mình thấy box này khi xem thì chỉ có chảy nước miếng và mĩm cười chứ có cải nhau đâu ta, hom nay lạ nhỉ???hihihi
    LInh ơi e đề nghị a up o nhà cho chắc ăn, gà a toàn gà ác ko ah. hiihi=))

17. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Gà nào cũng là Gà
    Gà nào giết thịt nấu Cháo không nhổ lông
    Gà nào đá thua cũng chung Tiền
    Gà nào người ta up thấy đẹp là Mình "chảy ke" hihi
    Thực sự trên các diễn đàn bàn luận về Gà thì ABV mình là Êm ấm ít cãi nhau nhất,Bên khác cãi nhau tóe khói,có khi 1 ngày 4 trận cãi nhau . mất vui hihi
    Dzô cái , ai cũng cạn 1 chung rượu đế nghen,àhhhhhhhhhhhhh và vỗ đùi cái đét bằng tay bên phải.... tay bên trái bỏ ly rượu lên bàn và vòng qua ôm eo 1 con Gà 45kg hehe

carom and itloving like this.
  18. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    phải như vậy mới vui chứ :) ... giờ trên này còn có cả post gà 45kg nữa hahaha....

forgetmenot thích bài này.
  19. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    chí lý chí lý..mời a 1 ly ...bia^^
    con trên avatar nhìn ác quá, có hình lớn giới thiệu cho ae xem luôn đi NHBĐ

forgetmenot thích bài này.
  20. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    thui anh em vui vẻ với nhau đi,ai đang cãi nhau nghe nói đến ôm eo con gà 45 kgs là vui lại liền, post gà 45kgs? ha ha ha ưu tiên cho anh em nào chưa có mái bổn nè.....cu NHỰT đi nè(chớ tối ngày sưu tầm siêu khủng long hoài)hijjjjjj,chúc em trai thành công và sức khỏe nha!!!!!!!!!