hỏi cách bẫy chim ngũ sắc

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi domuoi, 28/5/12.

1. domuoi

domuoi Member

Thích đã nhận:
    11
    tình hình chỗ em mấy hôm nay có 1 con ngũ sắc cứ lảng vảng gần nhà thấy chim đẹp quá nổi mấu tham muốn chiếm làm của riêng.có bác nào biết cách bẫy chỉ em với,điều kiện hiện tại của em bây giờ là có 1 lồng bẫy chào mào 1loong bẫy khuyên nhưng không có chim ngũ sắc mồi mà cũng không biếtd nó ăn gì để bẫy mong các bác giúp em.

cuongquephong thích bài này.
  2. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Không mồi, không lồng thì mua lưới cỡ 3 giăng ra rồi đuổi rát thì nó sẽ là của bác thôi. Nếu bẫy được thì cho biết kq để hướng dẫn cách nuôi nhé!

3. domuoi

domuoi Member

Thích đã nhận:
    11
    lưới 3 giăng nó như thế nào bác nhỉ?em chưa hình dung ra lưới đó.mà nó hay đậu cao lắm bác ah

4. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bác đặt một ít sâu cộng vài miếng hoa quả, em nó đói tất sẽ phi vào, em đã tóm đc 1 em ngũ sắc bằng cách này, hiện nay em nó đang yên vị trong lồng nhà em, he he, bọn này dễ nuôi, cho ăn cám ba vì, sâu với hoa quả là đc, chăm tắm lông sẽ mượt, đặc biệt là rất mau mỏ, hót nhiều nhưng chỉ phải cái hót độc có 1 giọng thui
    con đực thì lông đuôi đỏ, con cái lông đuôi vàng, ah chỉ có con đực hót thui, chúc bác mau tóm đc em nó

5. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Nó hót ít giọng chứ không phải 1 giọng đâu bạn à! Con đực thì lông dưới phao câu có màu đỏ, con cái màu vàng. Vài lời mạo muội xin lượng thứ!

6. chich

chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hồi xưa mình để mỗi sâu tươi cũng bắt được 2 em: 1 trống 1 mái, chắc của ai sổng.
    Con này siêng hót, thích nhất lúc trời mưa thì em nó hót như điên loạn, mỗi tội ăn nhiều và thải cũng nhiều kinh khủng.