Hỏi cách bẫy chòe lửa?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tranvantaipq, 25/9/12.

1. tranvantaipq

tranvantaipq Member

Thích đã nhận:
    5
    có ai biết cách bẩy chòe lửa già rừng ko chỉ mình với. chim về trê ngọn cây ko àh ko có xuong đất.chim rất dử. :-$

2. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    oh. thế thì bạn này mới chơi chim rồi. mình chỉ cần 1 cái lụp(bẩy), và 1 chú chim mồi là ok. chim mồi mà xung hót nhiều thì khả năng đánh được cao hơn, bạn có thể đến cửa hàng bán chim để mua lụp.
    Có lần mình đi du lịch qua Phú Quốc, ven đường có rất nhiều chim ccl cũng khá dạng người. Nhìn thấy mấy chú ta hót lãnh lót trên cành cây mà tiếc quá trời luôn. hihihi. phải chi mình ở lại được lâu và có đồ nghề thì mấy chú ta bị mình túm rồi. thân

3. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    chòe lửa là loài phân định lãnh thổ cao nên bẫy loài này cực kỳ dễ dàng bạn chỉ cần một lồng bẫy cùng một chú chim mồi thật căng lửa khi đi rừng chịu hót là có thể bẫy được chúc bạn sớm thành công

4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Đối với giống chim chích chòe thì phải nói là nó rất dữ và hiếu chiến. Nếu bạn đem chim mồi đến lãnh thổ của nó thì tiếng trước tiếng sau là nó rượt đá ngay rồi. Nếu đem chim mồi tới lãnh thổ nó mà nó chỉ về đứng trên cao để đấu hót mà không lao xuống đá thì chỉ có 1 trường hợp đó là lữa TRẬN. Đây là những con bị bẫy hụt nên nó rất khôn và nhát, nếu muốn bẫy loại này thì cần phải có lục giả và khi đi bẫy phải đem theo thức ăn như sâu quy, trứng kiến để dụ nó. Nhưng cũng rất khó, trừ những người có kinh nghiệm bẫy lữa trận thì khác. Hình như cũng có bài viết về cách bẫy loại lữa trận này (do một thành viên hỏi). Bạn xem lại các bài viết thử nhé. Thân