Hỏi cách bẫy gà mái rừng?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi yeugarung, 12/5/12.

1. yeugarung

yeugarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    chuyện là như thế lầy: nhà thằng bạn em ở daklak cũng có gà rừng. nhưng chỉ bẩy được gà trống. còn gà mái thì pó tay.Anh em có ai biết cách gì bẫy gà mái không chỉ em với.!!!!!! xin chân thành cám ơn anh em trước nha.chúc một ngày vui vẽ.

babaqn, loc ct, soncugay and 2 others like this.
  2. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    chỉ có cách rãi thóc với chấu thôi bạn ơi (5kg chấu trộn 0.5 kg thóc cho 0.2kg tấm nửa là ok) rãi ở góc cây ,rãi buổi sáng ngày mai ra thấy nó đào thì mang bẩy ra cắm là ok'' không bới đất thì đừng cắm nhé''.Nên kiểm tra vào buổi chiều nhé bạn tầm giờ gà đi ngủ.Bạn muốn tóm được nhiều gà thì rải liên tục 2-3 ngày cho gà ăn quen rồi cắm bẩy thì số lượng gà dính rất cao. Chúc may mắn

loc ct and soncugay like this.
  3. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Trùi ui, Các Bác bẫy gà trống , giờ cón tính chuyện bắt luôn cả gà mái, vậy thì ngày tuyệt chủng của gà rừng rặc sắp tới rồi, tương lai sẽ không còn được nghe gà rừng gáy trong thiên nhiên nữa.

4. killin

killin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Khi gà trống bị bẫy quá nhiều..... thiếu gà trống, khi nghe gà mồi gáy gà mái sẽ về....
    Đây là ý kiến của mình.... Bạn đừng thực hành nha..tuyệt chủng gà rừng đó.... chưa kể khi thiếu gà trống, gà mái còn vào lai với gà nhà......

Last edited: 13/5/12
  5. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn nếu bắt thì nhiều cách lắm như lưới, bẫy(đủ loại) nhưng như vậy giống mấy cha cơm gạo quá!! không phải nghệ thuật

6. anhbapga

anhbapga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    lấy cây súng ra rồi ngồi chờ. thấy gà trống thì đuổi đi, thấy gà mái là bùm. bùm...