hỏi cách cắm dò

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi phamvansangvn, 5/4/11.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    sau bao ngày mong mỏi cuối cùng mình cũng mình cũng đã mua được một chú gà f3 ở thái nguyên để cho chú gà lày rất siêng gáy và còn hăng đánh nhau,lên mình muốn vực thử em nó đi rừng xem có lên cơm cháo gì không,theo như chên diên đàn mọi người chỉ bảo cuối cùng cũng đã tận tay làm được ít dò rồi,nhưng chưa biết cách cắm dò như thế nào lay nại nhờ mọi người chỉ hộ cách cắm dò càng kỹ càng tốt xin ảm ơ

loc ct and Lamtich like this.
  2. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    việc cắm giò thì do phán đoán của bạn hướng gà về thì cắm, gặp trường hợp gà đã bị đánh nên nhát chỉ đứng xa không vào thì bạn dùng đá hay đất ném nó nhưng đừng ném trúng nha, chủ yếu tạo tiếng động để bổi bỏ đi rồi chạy ra cắm giò xa ra nữa(nên mang theo bộ giò sơ cua trong trường hợp này) nếu bổi sung mồi gáy lại về tiếp, trường hợp đánh sáng sớm cắm gần bổi nhưng mồi gáy bổi chạy, thì sáng mai quay lại cắm ở hướng bổi chạy(theo mình đừng tới gần chổ gà ngủ quá vì đi trong rừng thế nào chẳng phát ra tiếng động, lúc này gà ở trên cao rất dễ phát hiện ra mình, mình thường đi rất sớm nhưng chủ yếu biết chổ của bổi, chờ đến lúc sáng khoảng 6h gà đã xuống đất mới cắm gà). còn cách cắm giò thì cộng kẽm cây này gối lên cây kia, tùy chiều dài của kẽm gối sao cho phù hợp. vài kinh nghiệm của em, các bác chỉ bảo thêm. Hôm nay thử ôm con gà mái vào rừng bẩy, ở nhà thấy kêu trống sung lắm, vô rừng thì toàn em phải kêu thay nó,hix. mà con gà rừng nghe em kêu chắc nó cũng phải chốn vì nghe như vịt đực kêu chứ gà mái mà kêu thế này thì chắc cũng xấu bỏ cha, ai mà thèm dê.

3. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    Bác này hài ko chịu nổi. chắc nhờ Bác ghi âm cái giọng vịt đực đó rồi up lên diễn đàn cho ae thưởng thức quá. hehe

catphien and namga like this.
  4. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Cuộc sống mà bác, hài hước một chút cho bớt căng thẳng hàng ngày. Chiều nay có người hứa cho 4 trứng rặc và bán 1 em mái 70k. hihi. Mối mới của mình.

5. cocghe

cocghe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,200
    Mình cũng rất tếu lâm. Đám con mình cứ hỏi: ba đi làm có nói chuyện giống ở nhà không, nhiều lúc ba nói với con y như bạn con nói (???)

6. GSM_nuisap

GSM_nuisap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Đúng là cuộc sống đã quá bon chen,nên lúc nào mình cũng muốn tạo tiếng cười để giảm bớt áp lực cuộc sống,nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ mà,hihi!!!

catphien, loc ct and AIR GUN like this.
  7. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    gà mái rặc hả bác , bác có bik gà rừng rặc mà già rừng gùi ở đâu bán ko bạn

Last edited: 15/4/11
  8. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Hi Bác Nam Á,
    Bác có mối bán gà rừng rặc ở đâu vậy , em ở SG, cũng muốn mua gà rừng rặc, Bác chỉ giúp em với, YH : pra_allen, Thanks !

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:40 PM ----------

Hi Bác Nam Á,
    Bác có mối bán gà rừng rặc ở đâu vậy , em ở SG, cũng muốn mua gà rừng rặc, Bác chỉ giúp em với, YH : pra_allen, Thanks !