hỏi cách chăm sóc

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi mapdet, 19/7/11.

1. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    các bác cho em hỏi cách chăm mấy e này ạh.
    chế độ dinh dưỡng, luồng, đèn..............
    Thân.

---------- Post added at 05:41 PM ---------- Previous post was at 05:39 PM ----------

em quên mất, tấm thứ hai, gồm hai cái: một cái giữa hình màu đỏ, và kế bên tay trái có một nhánh nhỏ nhỏ đấy ạh (đó là hàng khuyến mãi em xin về để thử ạh).

2. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    may em này ko cần đèn nhiều đâu bro, để từ mức trung bình cho đến thấp.....ít sóng.

3. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Cây trên cần ánh sáng và luồng từ trung bình trở lên, cần bổ sung strontium, iodine, trace elements, không cần cho ăn nhiều vì có tảo cộng sinh

Cái hình dưới hơi khó nuôi, không cần ánh sáng mạnh nhưng cần nhiều luồng, cần bổ sung strontium, iodine, trace elements, san hô này không có tảo cộng sinh nên cần cho ăn thường xuyên, chúc bạn may mắn !

Last edited: 20/7/11
  4. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cám ơn bác dra và bác anhcoduyen nhiều lắm. Nhưng mà trace element là gì vậy bác dra. Có phải các vi lượng bổ sung cho san hô không.

5. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Trace elements là các nguyên tố và khoáng chất, bạn cứ google là ra cả đống các loại dành cho san hô, hiện tại thì có thể mua hàng kent hoặc brightwell xài rất tốt

Last edited: 20/7/11
  6. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    sẵn tiện bác cho hỏi luôn là thằng red sea nó mới ra mấy chai mới đấy. không biết bác có kinh nghiệm nào xài qua chưa ạh. Cho xin ý kiến.
    Với lại một điều là tấm hình thứ nhất ấy ạh, từ lúc bỏ vào hồ tới nay cũng đã 3-4 ngày rồi, mà sao em nó vẫn không ngẩng cao đầu lên được. cứ xụi lơ thôi. Không biết làm sao nữa.
    Hiện mỗi ngày mình cho san hô ở nhà và cá ăn bo bo của cá nước ngọt ấy. Bác có biết thức ăn nào khác không ạh.

7. anhcoduyen

Thích đã nhận:
    488
    Hàng red sea thì mình ko xài nên ko biết. Nhưng theo mọi người đánh giá thì xài hiệu quả ko cao.
    Tập cho cá ăn thức ăn khô đi, sẽ tốt hơn.
    Những San Hô nhạy cảm thì cần thời gian thích nghi với hồ, Với lại tùy theo điều kiện hồ của bro như thế nào nữa.

8. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    thế thì thức ăn khô nào vậy, cho san hô hay là cho cá ăn vậy bác anhcoduyen. Hôm trước có hỏi bác cái giá của PS mà không thấy bác reply.

9. việt_nemo

việt_nemo Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Hồ của bạn bị thiếu vi sinh( Những hồ nước như thế này cá sống rất là khoẻ). Những loại san hô bạn đưa lên hình : đuôi chồn, Sọ, xương rồng, bông cải, nấm, đều thích hợp với nhưng khu vực có luồn nước nhẹ. Bạn ra mấy chỗ bán cá biển , xin một ít nước trong hồ san hô của họ cấy trực tiếp vi sinh đó vào trong vòng ba ngày là ngóc đầu lên hết nhưng đó chỉ là tạm thời cứu nó nếu không thì trong vòng vài ngày nữa thì nó sẽ chết hết. Để duy trì nó bạn phải bổ sung thêm thức ăn dinh duỡng. Nếu có điều kiện bạn sử dụng hàng kent là đủ rồi còn không có nhiều money như tụi mình thì ra cao quý mua chai Vitamin food ( Loại của đức)dùng cho san hô giá tầm 100k bỏ vào.

10. anhcoduyen

Thích đã nhận:
    488
    Thức an cho cá và cả san hô luôn. San Hô phải cho ăn, và dùng hóa chất mới phát triển tốt được.
    Bro hỏi mình trong email riêng hay trong này. Chắc mình ko để ý, Bro tính hỏi cai skim nào??

11. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    àh, mình hỏi trong topic "đảo san hô" đó.
    hồ lọc nhà mình rộng cỡ 15cm, dài khoảng 25cm, cao khoảng 70cm(độ cao của chân bể). Không biết có cái PS nào vừa khổ đó không, và giá mềm một tí là ổn.
    bên bác có bán thức ăn không.

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

àh quên, bác cho hỏi luôn là microbacter7 có phải là vi sinh không, ngoài tiệm mình có bán không. Pm giá luôn bác ha.

12. mildseven

mildseven Member

Thích đã nhận:
    0
    chào anh .tôi là người mới xin dược ra mắt anh , mong dược chỉ giáo