hỏi cách cho bá tước ăn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi baothang, 9/12/11.

1. baothang

baothang Member

Thích đã nhận:
    0
    chả là e đón cháu bá tước về dc gần 1 tuần nay r nhưng cháu nó biếng ăn wa,k chịu ăn j cả,e thử cắt tôm bỏ vào mà cũng k thèm ngó,chỉ thỉnh thoảng thấy đi rỉa loanh wanh đáy bể,mặc dù cháu nó vẫn bơi lội tung tăng và luồn lách mọi ngóc ngách nhưng e thấy hơi lo. bác nào có kinh nghiệm trong việc cho cháu nó ăn thì chỉ giáo cho e vài chiêu dc k ạ
    ps : bể e chỉ có quì và đá sống,vài con hề và 1 con domino,mới chơi nên đang vừa chơi vừa tìm hỉu,mong các bác jup đỡ hehe thanks a lot

2. lanbatoong

lanbatoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    con bá tước nhà mình đợt trước cũng mất 2 tuần nó mới ăn,bạn cứ từ từ một ngày nó đói sẽ ăn thôi

baothang thích bài này.
  3. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Bá tước là loài ăn thực vật, không ăn tôm đâu. Mua tảo làm thành lá để cuốn shushi bán đầy ngoài siêu thị cuộn lại buộc chun vào cục đá sống hay cái gì đó, thả vào bể cho nó rỉa ăn dần. Dư lày: =))

Last edited: 9/12/11
    muoivankhatmau thích bài này.
  4. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    còn không thì chơi cải xà lách cũng được bác ạh..........ở nhà e, lâu lâu, cho bé nẻ xanh ăn cài cọng xà lách.
    một chiêu bắt chước của một bro trên diễn đàn.

muoivankhatmau and baothang like this.
  5. pumpeo

pumpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bá tước có phải là soho tang ko ạ, em này nhà em ăn cả tôm, hạt, đủ hết, lúc về bị civic tím đuổi nhưng giờ đuổi bắp nẻ xanh toé loé, bác yên tâm, nếu đi rỉa loanh quanh thì thế nào cũng ăn.

baothang thích bài này.
  6. baothang

baothang Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe bá tước là clown tang bác ạ,e đang định thả thêm e bắp nẻ nhưng chị sợ 2 cháu nó chiến nhau như bác nói ý,hxhx

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:24 PM ----------

sáng tạo wa ni hoho để mai e thử nghiệm lun ,thanks các bác nhều \m/

7. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Cùng là dòng họ cá đuôi gai cả, oánh nhau là khó tránh, đọc thêm bài của bác Thiên thân bốc mùi, à nhầm FlameAngle, hướng dẫn chi tiết cách thả sao cho không bị oánh nhau đó!

Cái nì tớ cũng học lỏm của anh em CLB CCB Hà Nội khi đi off cà phê hàng tháng thui, còn nhiều cái buồn cười mà hiệu quả lắm! Tớ ví dụ thêm quả giảm thanh bằng dây buộc giầy, nghe vô lý nhưng hiệu quả thật! Đường ống nước từ bể chính xuống bể lọc của mình để thắng đứng nên nước róc ránh, một bro bảo mình lấy dây buộc vào vỉ nhựa có lỗ (trong lọ cà muối ấy) đặt lên miếng ống, nước xuống êm ru =))

muoivankhatmau and baothang like this.
  8. pumpeo

pumpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    clown tang là bá tước vn bác ạ, em này ko đẹp chứ em thấy bá tước nhập là con soho tang mà.

baothang thích bài này.
  9. baothang

baothang Member

Thích đã nhận:
    0
    hay thật,càng chơi càng thấy nhìu cái tinh tế,tháng này có họp cafe k cho e theo vs các bác ui :D

10. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Chủ thớt PM số cầm chân cho Tổng thư ký Canuc nhá!

11. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    Clown tang thì hơi khó ăn. Với lại nuôi hồ lớn thì cơ hội sống cao hơn. Thường thì người ta mở đèn nhiều cho hồ một thời gian, cho hồ lên rong một chút, để khi thả vào thì cá sẽ có đồ ăn. Thả rong biển khô vào chưa chắc cá ăn, nhưng khi cá ko ăn hoặc ko ăn hết thì phải lấy ra liền để lâu thì nó thúi lắm---> dơ nước.

baothang thích bài này.
  12. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Bể NO2 và PO4 = 0 thì bật đèn nhiều cũng không có rêu. Cho ăn bằng shushi phải theo dõi, nếu không ăn thì bỏ ra. Có điều kiện thì mua thức ăn phù hợp, giờ có nhiều loại lắm

Last edited: 13/12/11
    baothang thích bài này.
  13. baothang

baothang Member

Thích đã nhận:
    0

phytophanton là j vậy bác,mà nếu bá tước nó k ăn j chỉ ăn dạo thôi thì đủ sống k ni :d

14. pumpeo

pumpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bá tước dễ nuôi mà bác, ăn dạo là đủ sống nguyên tháng, sau đó ko ăn các món khác thì mới lo.

baothang thích bài này.
  15. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Nhà Fe có 1 con bá tước nuôi cả năm nay bằng shushi kìa! Giờ đang bị béo quá muốn xuất chuồng mà vợ không cho xuất =))

pumpeo and baothang like this.