Hỏi cách dán hồ không kiềng

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi trangroup, 30/8/07.

1. trangroup

trangroup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các anh chị!
    Vùng quê của em nghề chơi thủy sinh chưa phát triển lắm, nên thường thì em tận dụng những cái hồ nhỏ nhỏ kính 5ly để làm hồ. Em đang có dự tính làm hồ to to hơn với kính 8ly, không biết mấy cái loại hồ keo không thấy ( keo trong ) mình dán bằng cách nào ạ, anh chị nào biết có thể tư vấn giúp em không.
    1. Mua ống keo gì ?
    2. Dán có khó lắm không ?
    3. Kỹ thuật dán như thế nào ?
    Em định lên Sài Gòn đặt nhưng xa quá và vận chuyển cũng nguy hiểm.

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    dán hồ không kiềng là 1 kỹ thuật tương đối khó,chỉ những chỗ dán kiếng có kinh nghệm mới dám nhận dán loại này,anh mà ra đặt tiệm bình thường dán thì nó cũng chả dám gián đâu.nếu anh đã có kiếng sẵn thì ráng hỏi chỗ nào dán dc thì dán,ko thì anh cứ cho họ dán kiềng luôn cho chắc.dán cao lên tí là dc chứ gì.hồ 1m2 trên này có kiềng khoảng 500-600k còn ko kiềng thì 800-900.

3. trangroup

trangroup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cám ơn anh BOO nhiều lắm, thôi vậy để em chịu khó lên SG mua về. Chỉ sợ vận chuyển xa nguy hiểm thôi ạ.

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    em 17 tuổi thôi.nếu nhà anh ở TG lận thì anh đừng nên lên đây đặt hồ chi,xa lắm,tiền vận chuyển cũng cao nữa,anh cứ chơi hồ có kiềng như bình thường đi,kêu họ dán kiềng cao lên chút xíu là dc rồi,khỏi cần dán thuỷ,muốn che phần kiềng bên trong thì dùng decal dán lại,dán trên,dưới,cạnh nhìn giống cái khung ảnh ấy,bảo đảm nhìn vào là đẹp ngay.