hỏi cách làm bể thủy sinh 100*60*40

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi đaoanh, 2/7/12.

1. đaoanh

đaoanh Member

Thích đã nhận:
    6
    em mê bể thủy sinh rồi, các bác tư vấn giúp em với. bể kính của em cỡ 100*60*40, hàng đúc nhập đài loan ( thấy người cho bể nói thế). Hiện tại đang nuôi mấy chú chép bướm, mỗi tội mấy chú ăn rồi bẩn quá, em ở vũng tàu mà chỗ em ở hay mất điện vào ban đêm, lại phải cắm máy sục chạy pin, tiếng ồn không chịu nổi, ông xã em lèo nhèo, sẵn đang mê bể thủy sinh nhà mấy chị bạn, hỏi kinh nghiệm thì mấy bà than biết gì đâu, mua sẵn ấy mà. các bác chỉ em vài chiêu nguyên vật liệu làm bể, giá cả, cách chăm sóc cây với nhé, chứ như em mới bắt đầu có ý định chơi, đọc các bài thành ra đầu ốc em chậm tiêu rối như canh hẹ khg hiểu mấy, cám ơn các bác chỉ giáo cho em.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có bạn nào chơi thủy sinh nhà ở Vũng Tàu nên kết nạp và giúp đỡ thành viên mới này với.

đaoanh thích bài này.
  3. ConChimNon

ConChimNon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    230
    bác đaoanh rảnh thì ghé 131 lê hồng phong nhé :D e biết gì e sẽ chỉ đấy ^_^

đaoanh thích bài này.
  4. đaoanh

đaoanh Member

Thích đã nhận:
    6
    cám ơn bác. em đi qua nhà bác mấy lần rồi mà run chân không dám ghé vì em nhìn thấy bể thủy sinh của bác trưng ở gian bán hàng quá đẹp. bác đúng là dân có thâm niên rồi. để em học hỏi từ từ rồi em ghé bác sau cho đỡ thẹn ạ

5. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Không phải ngại đâu em ơi. Theo kinh nghiệm của mình thì càng vào gặp được những bác ý mình càng học được nhiều mình sẽ nhanh tiến bộ hơn chứ cứ học học ở đâu đâu không bằng ngồi với các bác ý một buổi đâu. Hãy mạnh dạn lên người đẹp ơi!

datmoc thích bài này.