Hỏi cách làm cho chim bổi mọc lông

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi DPSBaBy, 5/6/08.

1. DPSBaBy

DPSBaBy Member

Thích đã nhận:
    1
    Chim bổi mổ lồng bị tróc hết lông trên đầu gần mỏ . Làm sao cho phần lông chổ đó mọc lại vậy . Anh em giúp với thank nhjù

2. khala

khala Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn trùm áo lồng 1/3 lồng không cho chim tông để vết thương lành lại. sau đó khi chim thay lông là lông mới sẽ mọc lại thôi không để sẹo đâu.

3. DPSBaBy

DPSBaBy Member

Thích đã nhận:
    1
    Em mới mua 1 con ThanhTước ma` nó mổ lồng nên bị tróc hết lông trên đầu . bùn quá. Giờ phải làm sao cho nó phục hồi lại bay giờ . ngoài tiệm có 2 con 1 con già màu lông Đậm ,1 con trẻ màu lông nhạt hơn ,đều là đực hết , em ko biết nên mua con nào 150k 1 con . Nhờ các anh giúp đỡ.
    À còn con Vàng anh nữa nó ít hót quá, chim Dạn cực kỳ

4. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Tất cả các loài chim nói chung kể cả bổi lẫn thuộc nếu vì lý do nào đấy mà bị rụng lông ở cánh và đuôi thì chỉ sau 15 ngày là mọc lại ngay(lông đã nhú ra)sau 30-40 ngày là hoàn chỉnh.vì đây là hai bộ phận di chuyển quan trọng(bay và lái) liên quan tới sự sống chết của chim ,bạn chả cần tác động gì cả.Nhưng nếu lông bị rụng ,gãy ở những chỗ khác như đầu,thân,đùi...thì ban muốn tác động thế nào đi nữa nó cũng chả mọc lại ngay cho bạn đâu,đành phải đợi đến mùa thay lông tự nhien thôi(khoảng đầu tháng 10 âm lịch cho đến tết hàng năm).

5. LT_MM

LT_MM Active Member

Thích đã nhận:
    2
    chim bổi bạn nên phủ áo lồng 2/3 treo ở nơi ít người qua lại sau một thời gian nó sẽ mọc lông trở lại.con thanh tước bạn nên mua con còn non nếu bạn là người mới chơi thanh tước nếu bạn đã chơi một vài lần bạn nên mua con già .chúc bạn có chú chim hay

6. luhanh

luhanh Member

Thích đã nhận:
    4
    chim bị tróc lông đầu

một thời gian sau nó sẽ mọc lại nếu như chim đó bị ngoài da cònbị tróc sâu thì có khi cả 2 mùa vẫn chưa mọc lại được cố gắng nên ép chim vào góc nhá gần chỗ bạn hay ngồi nó sẽ luôn thấy bạn và lại gần đừng để nó bị giật mình thì chim sẽ mau mọc lại thôi chào bạn