hỏi cách nuôi chim ốc mít ?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi bird.bluesky, 30/11/07.

1. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    mình mới mua được một con chim ốc mít trổ lông được khoảng 2/3
    mình cho nó ăn chuối tây thôi không biết nó có ăn cám không ?
    ai biết cách nuôi loại chim này chỉ giúm mình với ?

2. huy3006

huy3006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    chim ốc mít chỉ ăn chuối,nhung khi cắt trái chuối ra bạn nên khoét 1 lỗ o giữa trái chuối ra để tránh chim ăn bị ngột thở dẫn dến chết,ngoài ra khẩu phần ăn của ốc mít còn ăn kèm với lăn quăn cách chừng 2 đến 3 ngày bạn cho ăn 1 lần,ăn lăn quăn ốc mít rít khinh lắm.chúc bạn thành công.<đừng cho chim ăn cám vì ăn cám ốc mít ko tiêu hóa đc dẫn dến chết đó>

3. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Hi ! bird.bluesky, cho mình hỏi chim ốc mít bạn mua bao nhiêu 1 con vậy ? mà chim bổi hay đã thuần rồi ?

4. Nguyen Minh Thu

Nguyen Minh Thu Member

Thích đã nhận:
    0
    cách nuôi chim ốc mít

mình có 1 con ốc mít được 1 mùa , chơi rất căng .bạn có thích ko?

5. Nguyen Minh Thu

Nguyen Minh Thu Member

Thích đã nhận:
    0
    cách nuôi chim ốc mít

bạn nên treo chim ở dưới thấp để chim mau dạn. bạn cũng cần cho chim phơi nắng thường xuyên

6. tanngan1988

tanngan1988 Member

Thích đã nhận:
    0
    to Nguyen Minh Thu:bạn bán con ốc mít đó bao nhiêu vậy ?cho giá và địa chỉ luôn nha bạn_thanks

7. Nguyen Minh Thu

Nguyen Minh Thu Member

Thích đã nhận:
    0
    mình bán con ốc mít đó 200k , dt0908597357, nó còn hơi nhát một chút ,nhưng chơi căng lắm .mình ở nguyễn văn đậu

8. bird.bluesky

Thích đã nhận:
    128
    ngoài ra khẩu phần ăn của ốc mít còn ăn kèm với lăn quăn cách chừng 2 đến 3 ngày bạn cho ăn 1 lần

mình vẫn đang cho nó ăn chuối tây
    còn loăn quăng có phải là con bọ gậy không ? Sao ốc mít lại ăn được loăn quăng nhỉ ?

9. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Đúng rồi lăng quăng chính là bọ gậy, bạn cho ăn bằng cách mua lăng quăng về cho một ít vào cóng có nước thế là chim sẽ tự mổ ăn thôi, bạn cũng có thể cho chim ăm thêm nhện hoặc cào cào loại cực nhỏ, có thể mua ở những người đi bỏ mối cào cào, khi mua nói mua cào cào đáy (đáy rọ) người ta sẽ hốt dưới đáy rọ cào cào nhỏ và nhện, cũng có thể bắt nhện giăng tơ ở góc nhà để cho chim ăn (cái này nên làm vì sẽ được khen chăm chỉ, sạch sẽ - hehehe)

10. bird.bluesky

Thích đã nhận:
    128
    đúng rùi cám ơn bác chứ cứ cho ốc mít ăn chuối hoài em thấy nó không được sung chim cho lắm ngày hôm qua bắt loăng quăng cho vào cóng không thấy em nó ngó ngàng gì đến, chắc phải bắt nhện cho nó ăn thôi...

11. quocbang

quocbang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu OM 0 ăn lăng quăng thì vớt LQ ra rồi trét lên chuối cho chim ăn từ từ thì chim sẽ quen thôi khi đã quen thì khỏi cần tập như vậy nữa mà chỉ cần cho vào cóng nước là chim sẽ ăn thôi mà

12. bird.bluesky

Thích đã nhận:
    128
    ngoài chuối tây, loăng quăng, ốc mít có ăn cám không ?
    mình muốn ép cho nó ăn cám chứ cứ cho ăn chuối và loăng quăng thì bất tiện lắm !!!

13. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    hi anh em trong đó cho em hỏi hình dáng con ốc míct như thế nào vậy ạ?em thắc mắc ko hiểu nó ntn hay là tên gọi 1 laọi chim khác mà e ko bít ? Thân !

14. quocbang

Thích đã nhận:
    3
    đừng cho ăn cám vì lông chim sẽ xơ và suy chim.chỉ cho ăn lăng quăng,nhện nhỏ,cào cào nhỏ,chuối,,trái trứng cá,trái trùm gởi và cho tắm nắng lâu thì chim sẽ mau căng lửa.Nếu ai thích mình xin nhường lại chú OM 2 mùa của mình,chim khá căng lửa rồi,dạn lắm đút ăn được.Thích thì qua nhà mình xem chim chứ post hình lên thì 0 biết được chất lượng chim đâu,chim dài đòn rất đẹp,giá cả xem chim xong thì mình sẽ ra giá ,thích thì mua luôn.Địa chỉ:19/3 nguyễn văn trỗi.f12.q phú nhuận gặp Bằng

15. thucphan

thucphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào quocbang,

"19/3 nguyễn văn trỗi.f12.q phú nhuận gặp Bằng" là khúc nào vậy. Và gặp khi nào thì tiện vậy?

Sao Bằng không nói giá, vì mổi người mua đều ấn định giá mà mình có thể mua rồi.

Dạo này không chơi OM nữa à. Con OM mà anh TDP cho Bằng là trống hay mái vậy.

Thấy Bằng chơi dợt CM ở Bình Thạnh, chắc giờ chuyển qua chơi CM rồi phải không?

Thân

16. quocbang

Thích đã nhận:
    3
    dạ tại vì nếu e nói giá cao mà 0 pót hình chim lên thì người mua chưa chắc tin nên e muốn người mua xem chim tận mắt mới nói giá,e bán chú này 400k nhưng còn tùy người xem chim.E rảnh từ 9h sáng tới vì mới xuất ngũ về chưa tìm được việc,mà chim nhiều quá chăm cực quá.chú OM anh TDP cho là mái,nó vừa bị sảy rồi.Nhà e ở hẻm 19 đối diện cổng sau chợ Phú Nhuận,hẻm cạnh cafe bar K&K chạy thẳng gạp ngã 3 rẽ phải,ngả 3 kế rẽ trái hỏi nhà 19/3.e chuyển qua chơi CM rồi vì bắt đầu mê tụi này,nhà có 2 chú bổi kêu khá siêng

17. TyHuong

TyHuong New Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn lấy cây tăm xỉa răng xăm vào trái chuối cho nhừ 1 chỗ nhỏ rồi để lăng quăn vào, chim mổ chuối dính luôn cả lăng quăn, từ từ chim quen là chim tự ăn thôi bạn

lonelybird thích bài này.