Hỏi cách trị bệnh đi ngoài của khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi manhhaihn, 28/10/08.

1. manhhaihn

manhhaihn Member

Thích đã nhận:
    31
    Em có 2 chú khuyên,cùng ăn giống nhau,sao lại chỉ có 1 chú bị đi ngoài nhỉ.Mong các bác hướng dẫn cách trị bệnh cho chú chim của em với.

2. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chữa đi ngoài cho chim

Bạn nên kiểm tra xem cám của một trong hai con chim có bị mốc không, nếu bị nên thay cám mới. Thứ hai cho khoảng 3 giot nước chè mạn vào coong uống của chim, kiểm tra sau khoảng 3 ngày mà chim hết đi ỉa thì không cần cho nước chè vào nữa. Nếu nước chè mà vẫn không chữa được thì bạn ra phố Tăng Bạt Hổ mua gói thuốc chữa đi ngoài cho gia cầm nói chung, về cho một ít vào coong uống rồi lắc nhẹ cho thuốc tan đều trong nước, đảm bảo sau khoảng 1 ngày uống thì chim hết ngay. Lưu ý : Đối với chim đi ngoài bạn nên để ở chỗ khô thoáng nhé, chúc bạn sớm chữa lành bệnh cho chú chim của mình :applause::applause::applause::applause::applause:

3. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
  4. manhhaihn

manhhaihn Member

Thích đã nhận:
    31
    Cám ơn các bác nhé.Em về làm thử xem rồi có gì thông báo lại

5. Khuyên xanh

Khuyên xanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh ơi cho em hỏi có phải thuốc trị đi ngoài cho chim là thuốc gói dạng bột mầu vàng vẫn bán ở các hàng bán thức ăn gia cầm không. sao em chộn với cám cho chim ăn mấy ngày nay rồi mà vẫn chưa hết. ( con này em bẫy đấu từ cách đây 2 tháng rồi ạ. từ ngày về đi ngoài như thế mà không cách nào chữa được.) phiền các cao thủ giúp em một phen. thank!

6. sonaha

sonaha New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng bị y như bác này. 2 con ăn cùng 1 loại cám nhưng có 1 em đi ngoài nhiều (mà còn uống nước nhìu mới kinh chứ, mỗi ngày hết 1 cóng nước thủy tinh :D ) bác nào biết chỉ bảo em với. thanks

7. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn tìm ở trang khác sẽ có

Nội dung này rất nhiều chia sẻ của các thành viên trên diễn dàn. Bạn tìm ở mục "Bệnh và cách chữa bệnh cho chim" nhé .