Hỏi cách vận chuyển LH từ Hà nội vào Sài Gòn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi xuongkiju, 27/10/08.

1. xuongkiju

xuongkiju Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn một tháng nữa em chuyển vào Sài Gòn, em đang nuôi 3 chú LH, mọi người thì cứ bảo bán đi rồi vào trong đấy thích thì tha hồ mà nuôi lại. Em muốn hỏi mọi người chỉ cho cách vận chuyển, làm sao để cá ko bị yếu, nhạt màu hay xuống đầu ạ?

2. angelinlove

angelinlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nghĩ là cứ cho nó vào 1 cái xô hoặc là tương tự như cái xô rùi mang vào đây, và dưỡng lại...mà bạn định đi bằng gì vào đây vậy? máy bay hay xe lửa?

3. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ha, xưa nay chỉ có người hỏi cách chuyển cá từ trong ra ngoài HN, chứ ít ai như bạn nha. Nhưng yên tâm đi cá trong đó rẻ và đa dạng hơn ngoài này nhiều, cứ bán quách đi, Trừ khi bạn có tình cảm đặc biệt với mấy chú cá đang nuôi thì thôi.:D

4. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    mang mang la hán từ hn vào sg khác gì mang củi về rừng,bác bán đi rùi vào đó mua cũng được

5. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    đây là câu trả lời tốt nhất .

6. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn nuôi 3 chú cá ấy từ nhỏ và có cảm tình đặc biệt với chúng thì mới mang vào SG. Không thì bạn bán 3 chú ấy đi roi vao SG mua mà nuôi lại. Mình quên mất tên một loại thuốc dùng cho cá la hán khi vận chuyển rồi. Khi bỏ thuốc đó vào, cá có thể chịu đựng được tới 72 giờ đồng hồ vẫn còn màu và đầu như thường. Mình sorry nhé vì quên mất tên thuốc đó rồi. Hay là bạn chạy ra cửa hàng bán cá hỏi thử nhé. Good luck!!!

7. LaHanHunter

LaHanHunter Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất là đem bán đi rồi vào trong đấy chơi lại. Nếu bạn thấy 3 con này có mối thâm tình với mình thì đăng ký qua đường hàng không tại sân bay nội bài, người ta sẽ chuyển. Phí 3 con này tầm 500K gì đó.

8. xuongkiju

xuongkiju Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ui cám ơn các bác nhìu ạ, hôm kia em vào ko thấy ai trả lời giúp đang chán như con gián. Em nuôi mấy em đấy từ khi chúng bé tí và quan trọng là bây giờ chúng đẹp, lại khôn nữa nên ko muốn bỏ. Em sẽ hỏi vc theo đường hàng không xem sao ạ. Thanks các bác!

9. nguyenthoduong

nguyenthoduong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy phí vận chuyển cung rẻ thôi 300k
    Ban nên mua mấy cái túi ni long loai tốt có thể bơm oxi và cá quẫy thoải mãi
    cho cá vào ( ít nước thôi ) để bơm dc nhiều oxi rùi cho vào 1 cái hộp xốp dán băng dính thật kỹ ghi rõ địa chỉ cần chuyển sdd ... Bạn gọi điện cho hãng hàng không sẽ được tư vấn kỹ hơn
    - Nhớ kỹ thùng xốp khi lên máy bay ko được chẩy nước ra ngoài dán băng dinh thật kỹ .

10. xuongkiju

xuongkiju Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Về túi nilong và oxy thì em ra cửa hàng cá là ok thui. Cám ơn bác nhìu nhìu...