Hội chim KHuyên Hà Nội

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi dhongphuc, 2/8/06.

1. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Trong xu hướng phong trào chơi khuyên nên rất cao, và có thể trong thời gian tới Đài truyền hình HN sẽ làm chương trình dài để giới thiệu với đông đảo người chơi chim Hà Nội về hội. Dạo này ra cung chơi thấy phóng viên, báo chí cũng có vẻ chăm sóc hội viên nhà ta tốt ra phết.
    Hi vọng phong trào của Hội chim vành khuyên Hà Nội sẽ mọc cánh.
    Anh em mới chơi khuyên và có tâm huyết thật sự muốn gia nhập hội thì đăng kí tên với em. Em sẽ lên danh sách và chờ có đợt thì sẽ làm thẻ. Danh sách thành viên đọt mới này vẫn sinh hoạt cùng hội bình thường nhưng chưa phải đóng hội phí cho đến khi đuợc Hội Sinh Vật Cảnh Trung Ương Đồng ý cho cấp thẻ.

2. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    em vào hội rồi mãi mà chẳng có thẻ gì cả,Lâu wa' anh P ơi???

3. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Anh thấy thẻ em lâu lắm rồi, để anh hỏi lại xem sao. Nhưng em thì cần gì thẻ. Hội chỉ là nơi liên kết những người mê khuyên lại với nhau thôi. Danh sách hội viên tích cực tham gia có anh em mình là được rồi. Trong cái hội này em là ít tuổi nhất xong đến anh đấy. Những gì anh alo trên net em tiện thì bảo hộ mấy người chơi cùng mà không lên net bao giờ nhé. Anh em ai thực sự muốn gia nhập hội mà thiếu thông tin thì cứ hỏi em, em là cầu nối để trả lời hộ anh em. Những gì em không biết sẽ đt hỏi thẳng chủ hội cho anh em. Vấn đề thông tin thì cứ qua em là ok. Vì những người đứng ra xây dựng hội nhà mình là ăn cơm nhà thổi tù và hàng tổng nên vẫn phải lo cơm cháo, mặc dù lòng yêu thích con khuyên thì quá nhiều nên không bao giờ lơ đãng việc hội.

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Em cũng thích chơi khuyên nhưng chỉ có mỗi 1 con khuyên mái.
    Tham gia được ko bác ơi ?

5. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Về quan điểm, kể cả hiện chưa, hoặc không nuôi khuyên bạn vẫn có thể tham gia hội. Hội là nơi tập trung, giao lưu, cầu nối cho tất cả mọi người yêu thích chim khuyên cũng như giọng hót chim khuyên!

6. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Sao bác Thành Công biết được là Khuyên mái vậy? chỉ mình phân biệt khuyên trống mái với.I-|

7. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Anh có khuyên mái chơi cũng được rồi.cứ có khuyên là đc.Ko cần biết là đực hay mái.Anh mang chim mái đi thi cũng đc ...chac' là ban giám khảo ko ai nói gì cả đâu.Cái chính là anh có tấm lòng yêu thiên nhiên thế là tốt lắm rồi :p

8. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Bác Dientrung xem thêm tại link nhé, bài viết về phân biệt khuyên trống mái đó.

http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3774

9. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Em vào hội chim khuyên ở Cung Thiếu Nhi đã đc đến nay là 2 năm rồi.Tiền em đóng cũng đủ cả nhưng mà chưa năm nào đc cầm cái thẻ trong tay như mọi thành viên cả.Đi ra ngoài nói là người trong hội chơi chim mà chả có ai thèm tin cả.:( Không biết là em có làm điều gì sai ko mà ko đc như mọi người???

10. các bác nói chuyên có vẻ thật thà quá nhỉ/thôi thì cùng chơi K với nhau ko giúp dc gì thì cũng đưng BỐC+PHÉT nưa' các bác ơi.em cũng là người thích chơi chim K nhg ghét kẻ nào nói.........?