Hội chim vành khuyên HN - Thông Báo

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi nam_cua_o, 23/1/07.

1. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
  2. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Rất xin lỗi các bác em đã cố tình vào trang này bởi em biết có rất nhiều người ở hội chim vào xem
    Em đang muốn mua 1 con yểng đã biết nói làm quà tặng . Bác nào có nhượng lại cho em ,Em xin cảm ơn nhiều nhiều

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hic bác post nhỏ quá em đọc mờ hết cả mắt. Sao ban tổ chức lại phân biệt thế nhỉ. Ai nuôi chim giỏi xuất sắc đều xứng đáng được danh hiệu nghệ nhân chứ sao chỉ phong trong hội:confused:
    ặc ặc spam kinh wá
    e biết chỗ có con yểng nói tốt lắm. Nếu bác thích thì PM nhưng nói trước là bác tự lo nhé vì em ko quen biết gì ông ấy(chủ quán nước chè:D )

4. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Hiện nay đa số anh em chơi chim vành khuyên rất hòa đồng, không phân biệt trong hội ngoài hội, bởi lẽ có những nghệ nhân không chuyên vì lý do công tác, hay vì lý do khác ( như thích tự do ) không tham gia sinh hoạt hội đầy đủ được, nhưng ngượi lại kiến thức về chim vành khuyên chưa chắc anh em trong hội có được . Vì vậy tôi nghĩ trong hội được bằng khen, ngoài hội không được bằng khen, thì đề nghị BCH hội vành khuyên Hà NỘi nên xem lại . Còn tiền đầu lồng như thế là được ( trong hội 2, ngoài hội 3 : là OK ) .
    Vấn đề thứ 2, đã là hội chim vành khuyên thì cần phải hiểu nghĩa rộng : aa2nh khuyên vành, vành khuyên xanh, vành khuyên nâu : như thế mới cạnh tranh được . Bời vì quan điểm chỉ thi chim khuyên xanh thì chưa chắc đã hơn được khuyên vành đâu ? Giả sử theo BCH hội khuyên xanh hơn hẳn khuyên vành thì cứ để khuyên vành, khuyên nâu cùng thì ( vì hiểu như vậy thì chắc chắn là khuyên xanh được giải cơ mà ? ) .
    Ở Vũng Tầu ban tổ chức không phân biệt khuyên vành, khuyên xanh, chính vì vậy anh em đầu tham gia thi đấu : có lúc khuyên vành được giải, có lúc khuyên xanh đượcv giải , thế mới biết anh hùng đâu cũng có !

5. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Đây là quy chế do Hội đề ra cho cuộc thi này! Nếu muốn tham gia thì tất nhiên chúng ta phải tuân thủ điều lệ của cuộc thi cũng như của Hội đã đề ra.
    Đối với vành khuyên, như các anh đều biết là có rất nhiều phân loài vành khuyên, riêng VN chủ yếu là xanh, vàng và nâu. Mỗi loại đều có đặc điểm riêng mà sự hơn kém nhau phụ thuộc vào sở thích của từng người chơi.
    Đối với cuộc thi này, tôi thấy Ban tổ chức đã nêu rõ các quy định về dự thi cũng như giải thưởng cuộc thi, vậy thì chúng ta cũng không nên bàn cãi nhiều về việc này. Họ tổ chức, họ yêu cầu gì thì thí sinh phải tuân theo thôi. hì hì...
    Thực ra việc thi nhiều loài khuyên cũng không hay lắm, không tập trung về chuyên môn và giọng hót do các loài có đặc điểm khác nhau về vóc dáng, hình thức, thể lực và âm điệu luyến láy.

6. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em được biết hình như cuộc thi thứ 2 là vào 3-3-2007 tức là rằm tháng riêng hay sao ý mà " thấy trên thông báo khác có thấy sửa chữa lại vi` thấy anh em bảo nửa tháng sau khi thi xong nghỉ tết lại thi tiếp mà em hok hiểu lắm mong các pác nói rõ em nhờ nhé hok biết ngày nào la` đúng 11-3 hay 3-3 2007 vậy ? thanks

7. Vanhkhuyen82

Vanhkhuyen82 Member

Thích đã nhận:
    4
    thực ra là có 2 cuộc thi:
    1. ngày 24.1: sau ông công ông táo
    2. ngày 3.3: Rằm tháng riêng
    mà ban tổ chức cuộc thi phân biệt quá. Ai trong hội mới nhận được bằng khen thì thiệt cho những người ngoài hội quá( Đây là cuộc thi cho những người yêu khuyên , chơi khuyên) chứ không phải chỉ cho những người trong hội... Mà phần thưởng chính theo mình là Cờ để nhìn vào đó mình thấy công sức mình bỏ ra đến đâu. chứ mình nghĩ 1 Triệu đồng không là gì cả so với 1 số anh em chơi khuyên( Anh em thấy đúng không ạ).

8. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Bạn Vành khuyen 82 vui tính quá nhỉ.
    1 - Ở cái Hà Nội này có hàng tỉ người thich nuôi chim và yêu chim khuyên.Nhưng mà yêu khuyên thì nó cũng có 5 hay 7 loại yêu.Yêu đc vài ngày hay vài tháng rồi so sánh chim mình và người khác ko thấy hay là lại chán nuôi.Thích thât sự và thích vì phong trào nó khác nhau nhiều lắm.
    2 - Nếu như ai đó nghĩ rằng mình là yêu yêu thích chim khuyên thật sự thì chả nhẽ tiếc mấy đồng bạc để làm hội viên.Mà nhất là làm hội viên bên Cây Đa có 50k/1 năm.
    3 - Nếu nói như bạn thì người làm hội viên cũng chỉ bằng người ko làm hội viên ah`???Mất tiền mà lại bằng người ko mất tiền a`??? (Nếu mà giải thưởng mà lôm nhôm như như nhau thì tất cả những người tham gia hội viên làm những thằng ngu hết cả a`??? Tự nhiên mất tiền oan ah`???Vì ai cũng như ai cả mà )
    4 - Xĩn lỗi vì có thể tôi nói hơi khó nghe ,sẽ mất lòng của bạn hay 1 số người nào đó nhưng mà đó là nhũng điều tôi nghĩ.

Last edited: 26/1/07
  9. nam_cua_o

Thích đã nhận:
    98
    Những người ngoài hội được giải sẽ được nhận giải thưởng là: Tiền + Cờ thôi.
    Còn anh em trong hội được giải sẽ được ưu tiện nhận bằng khen của Hội Sinh Vật Cảnh HN và có thể được đề cử vào danh sách Nghệ Nhân của Hội(cái này cũng phải thăm dò ý kiến của anh em trong hội về nhân cách trong cách chơi).

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Thời tiết đẹp tạo điều kiện cho việc chăm sóc khuyên dự thi
    Hôm nay Cafe Cây Đa các chú Khuyên đã bắt đầu có lửa, hy vọng cuộc thi tới sẽ có nhiều thú vị

Thay mặt ABV xin có một chút tài trợ nhỏ: Phần thưởng thêm là 200.000vnd cho chú khuyên đoạt giải nhất (nhờ quangkhuyen thông báo với Hồng Kỳ nhé)

11. quangkhuyen

quangkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cám ơn Anh Tiến đã quan tâm đến Hội Chim Vành Khuyên-HN.Em xin ghi nhận món quà nhỏ của Anh.

12. HOAPHUONG

HOAPHUONG Active Member

Thích đã nhận:
    2
    em cũng mới chơi khuyên thôi nhưng chủ nhật này em sẽ tham gia thi xem mình có thể nuôi dưỡng và thuần hóa chim khoen không hy vọng em sẽ nằm trong top ten của năm nay
    em cũng gửi lời chúc tới ban giám khảo chúc ban giám khảo mạnh khỏe và công bằng khi lựa chọn chú chim hay của năm Đinh Hợi

13. nam_cua_o

Thích đã nhận:
    98
    bác ơi,quà này là của Diễn đàn ABV ủng hộ mà. Của tất cả anh em của diễn đàn.

14. quangkhuyen

quangkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Anh đọc ko kỹ vậy sory anh em ABV.Một lần nữa thay mặt Hội Chim Vành Khuyên HN cám ơn Diễn đàn ABV.

15. cuongdq

Thích đã nhận:
    134
    Ngày mai là ngày cuộc thi tranh tài chim vành khuyên Hà Nội, chúc các anh em chơi chim vành khuyên HN có một ngày vui vẻ và tìm ra được những con chim líu hay để trao giải . Rất tiếc là tôi đi công tác không ra kịp để mang 1 chú chim vành khuyên SG ra để cùng tham gia .
    Nhân đây gửi tấm ảnh hoa mai đón tết trong Sài Gòn để chia vui cùng anh em hội chim vành khuyên Hà Nội :
    Và ảnh chú chim vành khuyên vành của miền Nam đang giang cánh líu vang đón chào mùa xuân đang tới :

16. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Con Khuyên có phải đang kè lồng đấu ko bác
    Hic hic giang cánh đấu y như Chào mào nhìn phê thật.
    Thấy thông báo 1 tháng nữa là thi lần 2 bác có ra nhớ xách con Khuyên ra thi nhé,:applause:

Last edited: 10/2/07
  17. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Ngày chủ nhật đẹp trời, nắng ấm thật thuận lợi cho những chú chim được đưa ra thi giọng hót hay mùa xuân Đinh Hợi
    Do không có điều kiện ở lại nên không rõ kết quả ra sao, đề nghị mọi người updte thêm nhé
    Vài hình ảnh chộp trước lúc ra quan
    1. Chờ đợi
    2. Khu vực treo chim

3. Khuyên và Hoa Đào

Kết quả cụ thể các bạn tường thuật thêm nhé

18. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Con giải nhất thuộc về cậu gì ở Hải Phòng. Ko biết có trên diễn đàn mình ko.
    Chúc mừng nhé

19. cuongdq

Thích đã nhận:
    134
    Chúc mừng cuộc thi đã thành công và đã tìm ra được những con chim có giọng hót hay để trao giải .

20. HOAPHUONG

HOAPHUONG Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em là HOAPHUONG co mặt trong diễn đàn mà
    Anh cuongdq ơi ! anh thấy con khuyên của em có được không ? em rất muốn có một con khuyên HN đẻ nuôi thử "nghe nói khuyên Hà Nội Líu hay lắm phải không anh ?