Hỏi chỗ bán chảo mào Huế ở Bình Thạnh!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi duongbinh, 1/6/11.

1. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi. Mấy bạn cho mình hỏi ờ Bình thạnh chổ nào bán chào mào Huế non chất lượng ko? Chỉ cho mình với, Mình đang muốn mua mấy con nuôi chơi . Cám ơn nha

ÂuSìGòn thích bài này.
  2. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    Theo tôi được biết ở SG chỉ có Tiệm Vũ Loan (1097 Lũy Bán Bích, Quận Tân Phú), Tiệm Huy Lan (Nguyễn Văn Quá, Gần Cầu Tham Lương) là có bán Chào Mào Huế (chim bổi và chim tơ) nhưng chim về theo đợt. Hiện ở Bình Thạnh cũng có các tiệm chim bán chào mào, còn có phải Huế hay không thì không ai nói được.

duongbinh, chaomaosk and ÂuSìGòn like this.
  3. Tran Quy Vinh

Tran Quy Vinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    anh em cho hỏi hiên nay gia chào mào huế bán khoảng bao nhiêu tiền một con vậy? chim non va chim bổi? cảm ơn nhiều!

duongbinh thích bài này.
  4. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    chào mào Huế tùy theo tướng tá và tùy theo đợt mà có giá khác nhau. giá dao động từ 100k - 200k/ chim bổi, má trắng. từ 150k - 250k/chim non. đây là giá ở tiệm, giá của các bạn mang từ Huế vào thì sẽ khác.

5. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    trời các bác ơi coi chừng bị lừa mình ở huế chính hiệu đây mình ở đây đã mua chim tơ, chim già rừng giá từ 300k trở lên huống gì ở trong các bạn............................................

Tuanlehuuminh thích bài này.