Hỏi chỗ mua chân hồ có phun sơn tĩnh điện...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi blue baby, 16/11/07.

1. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ở TPHCM cần tìm địa chỉ làm chân hồ co phun sơn tĩnh điện , có bác nào trên 4r đã từng đặt làm chân hồ kiểu này rồi thi chia sẻ kinh nghiệm cho em với, thân

2. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ơi phun sơn tĩnh điện để ngăn điện với hồ cá àh , cái này mới quá đó giờ mình chưa nghe đó , với lại chưa có ai post bài này cả bạn ơi !!!!!!!!!!!

3. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sơn tĩnh điện nó chỉ sơn gia công số lượng lớn,,,chứ mấy thứ nhỏ nhỏ người ta kô nhận sơn đâu.Nếu bạn kô rành thì cũng khó phân biệt Sơn sấy(hấp) với sơn tĩnh điện.Mà cần gì chân hồ phải Tĩnh điện chi bạn,tôi thấy sơn hấp cũng... đẹp chán.nếu bạn muốn sơn tĩnh điện thì chỉ có cách bạn cứ đi mua chân hồ,xong mang đến tụi thợ chuyên làm cửa Nhôm rồi đưa cho nó bỏ sơn tĩnh điện,qua trung gian như thế may ra được như ý bạn.

4. babynhi

babynhi Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn anh tinhyeuamtham đã chia sẽ kinh nghiệm với em, em còn một thắc mắc nhỏ nữa nếu được anh có thể chỉ giúp em với, em đặt hồ cá trong phòng ngủ có máy lạnh thì có ảnh hương gì đến cá không anh. Nhà em thường mở máy lạnh vào buổi đêm nhiệt độ trong phòng la khoảng 20-22 độC. Cám ơn anh nhiều

5. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    @ babynhi : Nhiệt độ trong phòng 20-22 là tương đối thấp,nếu kô cân bằng nhiệt độ nước hồ khi có máy lạnh và kô máy lạnh sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến cá.Vậy thì bạn mua thêm cây Sưởi,sau khi bật máy lạnh được 1 tiếng thì cắm cây Sưởi chỉnh nhiệt đến 27-28 tự động ngắt là vừa,như thế sẽ ổn định cho Hồ_Nước_cá...!!!

6. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cây sưởi em nghe nói nếu xài không cẩn thận sẽ làm phỏng cá nên em chưa dám xài vì sợ, có cách nào an toàn cho cá không bác

7. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    @babinhi: nhiệt độ như vậy rất thích hợp cho hồ thủy sinh , vậy em nên chơi hồ thủy sinh trong đó cũng có cá vậy em, nếu em thích em còn chơi được tôm nữa đó, theo mình thì chơi hồ thũy sinh cũnh hay lắm đó.

8. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Ko có chuyện đó đâu bạn,,,cá nó bơi chứ đâu đứng yên một chỗ mà sợ phỏng.Khi bơi lại gần cây sưởi, nước xung quanh đó nóng hơn,,,cá sẽ tự bơi ra chỗ khác.