hỏi chỗ mua keo dính

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi anh_hung908, 4/6/10.

1. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Mình muốn mua keo dính chim để dính thạch thùng. Thiệt hại kinh quá cứ thỉnh thoảng nó làm chim hoảng đêm rụng túm lông.
    Có đợt vài ngày mình bắn chết hơn 20 con mà ko hết. Dùng keo dính chuột thì nó nhẹ nên ko dính đc.
    Trc mình thấy keo dính chim rồi rất nhạy. A e nào biết chỗ bán chỉ mình nhé. Bố trí quanh lồng thì đêm mới ngủ ngon được:(

2. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    bạn cố gắng bắn là hết mà. mua keo dính làm gì.chim cũng ăn thạch sùng đó.bạn bắn rồi cắt nhỏ ra cho nó ăn.hihi.

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Mình cũng bắn nhiều lắm rồi bạn. Có hôm rình buổi tối bắn 5-6 con. Tổng cộng không dưới 30 con rồi mà nó vẫn ở đâu kéo đến. Nhiều khi vài hôm ko thấy một bóng. Nhưng đang ngủ thấy soành soạch y rằng chim bị hoảng bật đèn mở áo lồng thì 1 con thạch thùng to vật kèm 5-7 cái lông cánh dưới đáy lồng

4. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    bạn nuôi chòe đi đảm bảo nó ko hoảng mà còn thích nữa đó...

5. badaigia

Thích đã nhận:
    46
    hay nhỉ.nhà bạn ở đâu vây? sao lại nhiều thế? bạn đang nuôi chim gì? bạn có thể treo lồng chỗ khác mà.nhưng mình ẫn thấy lạ là thạch sùng ở đâu mà nhiều thế. bác mienqua.ntc nói đúng đó.chòe mà thấy thạch sùng thì nó khoái chí lắm.

6. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Mình để nhiều sâu quá nên nó kéo đến ăn rồi sinh nở. TT nó toàn mò vào lồng ban đêm than có làm gì đc đâu. Trước nuôi con than đập con tt to quá than còn ko nuốt nổi chỉ mổ đc cái đầu và cái đuôi rồi bỏ.

7. badaigia

Thích đã nhận:
    46
    bạn nuôi nhiều chim không? tốt nhất là bạn nên cheo lồng ở một cái dây nhỏ.như vậy tt sẽ không bò vào được.vì dây nhỏ mà.còn phương án mua keo thì không hiệu quả.thứ nhất không có loại keo nào phổ biến ( chỉ có keo dính chuột) thứ 2 nếu có keo bạn định dặt ở đâu?