Hỏi chỗ mua máng aquajapan 55w 60cm

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi munmun, 12/10/10.

1. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Có bác nào biết ở HN chỗ nào bán bộ đèn aqua japan 55w 60cm ko ạ? AG ko có, hum nọ mò ra GVM nó bảo hơn 800k loại 2 đèn 36w, tìm trong TSO thấy ở SƠN HÀ bán có hơn 300k loại 1 bóng 55w. Có bác nào biết cách thức ship hàng từ trong đấy ra thì chỉ em với ạ, em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.

2. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    em gọi vào sơn hà giá cả xong thì chuyển tiền vào người ta chuyển đèn ra cho mất tiền ship là xong mà đâu có gì khó đâu.

munmun thích bài này.
  3. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    chuyển đèn ra cẩn thận vỡ bóng nhá...trước trên nì có bác chuyển máng ra 4 bóng vớ 2 rồi dấy !

munmun thích bài này.
  4. kingdevil

kingdevil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Sơn Hà bán bộ 60cm 55w 335k đó,còn 2 bóng 55w là 495k.khuyên bạn đừng nên xài loại đèn này,tuổi thọ bóng kém lắm,bóng mắc tiền nữa chứ.mua bóng ko là 135k/bóng,từng xài qua nên biết,với số tiền đó bạn làm 1 bộ bóng Metal cho nó ngon,xài bóng metal cua osram 6500k đó,cây lên đẹp lắm.thân

minh dl, munmun and muoivankhatmau like this.
  5. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Bộ bóng metal mà bác bảo là cả máng hay chỉ có bóng không thui hả bác. Em định trồng chân trâu cuba mà. Thích aqua japan vì ánh sáng trắng 8500 của nó.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:50 PM ----------

Em sợ mua lẻ nó ko ship cho thui. Để em gọi thử. Thank Đại Ka

6. xi-trum

xi-trum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Thật tình đèn aquajapan tuổi thọ không cao, dùng đèn metal thì khỏi chê lun, metal ánh sáng mạnh lắm TCCB khỏ chê hoặc nhờ ai trên diễn đàn làm máng solar bóng jebo

7. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bể 60 làm bộ t5h0 tầm 1tr5 về ngon luôn em ạ......................................

munmun thích bài này.
  8. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Ở đâu bán hả Đại Ka. Đại Ka chỉ chỗ em bán máu luôn. Khoảng bao nhiêu cc thì đc 1t5 nhẩy? :D.

9. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    GVM bán đấy,1tr450k.bóng 60 vừa bể 60 đấy,có 2 mầu đen và ghi

munmun thích bài này.
  10. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Hix ở đâu có còn cố nhịn ăn nhin mặc mua chứ riêng GVM thì em kiếu Đại Ka ạ. Đã bị mua đắt thì chớ, cảm giác lên mua như kiểu xin chúng nó ý ạ

11. debach

debach Active Member

Thích đã nhận:
    123
    em thấy bạn em ship trong sài gòn đèn aquạpan máng 1 bóng 55w dùng ngon lành cành đào :laughing:
    cả tiền ship là 420k 1.5 ngày về đúng địa chỉ lun. bên trong làm ăn chuyên nghiệp lắm bạn cứ yên tâm mua lẻ cũng bán. bạn em trồng tcn thấy bò rầm rầm, tccc thì ko biết :D. còn bộ metal thì khỏi chê rồi tiền nào của nấy, đắt gấp 3 mà =))

munmun thích bài này.
  12. trantroimoi

trantroimoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Tiền mua đèn mà đắt quá muốn chơi bể đẹp mà tốn quá các bác . Làm xao mua đèn giá rẻ mà vẫn có bể đẹp

Last edited: 12/10/10
  13. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Theo lời chú Cảnh thì mỗi loại đèn thích hợp với 1 vài loại cây, ko phải lúc nào cũng phải bóng xịn, độ k cao thì cây mới tốt, chẳng qua bóng có độ k cao thì màu nước thường bền hơn ít phải thay nước(cháu học bài thế là đc chưa ạ. :D). Em thấy nhiều bể dùng bóng Rạng Đông thường thui mà cây cối vẫn đẹp mà. Bác trânchoimoi viết sai chính tả kìa :p

14. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    hị hị bác cứ nói thía nào .e lên đó mua ....thái độ rất thân mật mặc dù qua 5 lần mua 1 lần ..mua xong được tặng 1 quyển đồ thủy sinh của ADA....

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:53 PM ----------

mua lẻ họ vẫn ship ,vì tiền phí ship là mình chịu mà ......mà bt các cửa hàng bán đố trong đó ,khi ship hàng họ thường gọi nhân viên cty chuyển phát đến nhận hàng ,nên bạn ko phỉa băn khoăn !chơi T5 được ,còn chơi metal cũng nogn nhưng tỏa rất nhiều nhiệt---> rất nóng !

munmun thích bài này.
  15. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Em thấy bảo chỉ có T5HO là chơi đc thui, còn t5 thường vừa đắt vừa ko hiệu quả, chỉ đc cái đỡ nóng. Nhưng T5HO của aqua japan hiếm lắm, lại đắt nữa

16. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    hiện tại ở GVM vẫn có bán máng 4 bóng t5h0 mà em,vừa mua có mấy ngày bóng 60 cài bể 60 là đẹp luôn mà.Mua hàng chắc nhìn mặt chú nom wá nên các bác bán hàng có thể có gì gì đó nếu như bt em có lời nói chắc họ cũng fải xem lại cung cách bán hàng thôi mà

munmun thích bài này.
  17. munmun

munmun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Hj` ! Có thể em hơi ác cảm vơi GVM. Mai kia lại mò lên thui.

18. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    bác nào ở gần GVM tiện tay ngó giùm máng T5 HO 2 bóng/4 bóng giá cả thế nào nhé. model máng luôn.

Thanks

19. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Mình ko nhớ rõ nhưng hôm xem cái máng 4 bóng cho bể 80-90 khoảng như 1,6tr gì đó