Hỏi chỗ mua nham thạch ???????

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vponline, 16/10/08.

1. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Thật là chán , hum nay lên Từ Liêm vô chỗ các bác chỉ mua nham thạch thế mà người ta cứ ngơ ngác , bảo "Giá Thể Trồng Cây" thì người ta cho xem loại như bột ấy (Nhìn thấy ghê) .>.<..E hỏi rùi chẳng có cái zì dạng hạt hay viên ở đây cả..huhu...Hay là hết hàng rùi hả các pác ơi ..~X(

Quay lên Đê La Thành cũng bán hết rùi..xui xẻo thế ko bít , có bác nào mua nham thạch ở AG chưa ? ko bít ở đấy có bán ko để E lên nhỉ ? :confused::confused:

2. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
    giá thể trồng cây hoặc tro núi lửa đều là 1,cái mà người ta đưa cho bạn xem là chuẩn rồi đáytrar tiền rồi mang về nhà thôi

3. vponline

Thích đã nhận:
    171
    Huhu,ko fai dau bác ơi ! E thay thứ đấy bột bột ấy , nhìn giống phân nền lắm ! Ko fai dang viên hay hạt mà , E sờ rùi ..>.<.. Bảo ko fai loại này hỏi là nham thạch cơ thì cô ấy bảo thế thì ko có..hihix , bác nào mới mua ko có bít tình hình thế nào xóa mù E mới , hay là hết rùi ! :crying::crying:

4. manhtien

manhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    408
    Ag bán đấy 15k 1kg chất lượng lắm hạt đều nhau...sạch sẽ

5. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
    Mình mua cũng lâu rồi,vào đó hỏi mua tro núi lửa họ dẫn ra dãy nhà kho cấp 4 phía sau,vưa hôi vừa bẩn,trong kho toàn các bao tải đã đóng sẵn hình như là bao 20kg,lần đó định mua 10 nhưng ngại chya ra mua bao tải nên lấy luôn cả bao 20g,chả nhó là bao nhiêu tiền,hình như hơn 100k gì đó,kích cỡ các viên nham thạch đó cũng tương đối mà.Nếu làm bể nhỏ thì chịu khó qua AG mua vậy.

6. vponline

Thích đã nhận:
    171
    Ừa ,người ta cũng dẫn mình vô y chỗ đó nhưng chỉ có loại bột đất thui , chả có nham thạch hay tro núi lửa zì ráo..>.<..đành quay về AG mua 15k/1kg,hixhix..thui tiền nào của nấy , sạch sẽ thật .>.<..

7. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Nham thạch

Tôi đã mua nhiều lần ở chỗ này, tuy hạt hơi nhỏ hơn ngoài cửa hàng cá nhưng được cái rẻ hơn nhiều lần. Mua ở chỗ đó đem về rửa sạch và lọc bỏ những hạt bé đi. Trong bể của tôi có 20kg nham thạch mua ở trên đấy. Thấy cây cối vẫn lên xanh tươi có vấn đề gì đâu

8. vponline

Thích đã nhận:
    171
    Hixhix..E cũng thấy nhìu bác mua đc,chắc số E xui,hum lên đấy lại ko có,mà chắc đợt này ko có rùi..>.<..

9. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn lên các hàng cá mua cũng đc bạn à mua trên từ liêm cũng đc nhưng về rửa mất công tốn sức lắm mà lại còn nhiều đất vì ở đó người ta bán để trồng cây chứ có phải cho vào bể cá đâu