Hỏi chỗ mua Thanh long???

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi nhatkem, 22/7/06.

1. nhatkem

nhatkem New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, tôi là thành viên mới cứng, thấy các bác nói về Thanh Long hay quá cũng muốn chơi. Tôi mới nuôi Ngân Long đc 1tháng, bây giờ nuôi thêm 1 chú Thanh Long nữa có đc kô? Ở HN mua Thanh Long ở đây thì đảm bảo? Mong các bác chỉ rùm với

2. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Là thành viên mới, cũng chưa am hiểu về cá rồng lắm nhưng tui rất thích cá rồng. Đọc bài của mọi người rất hay nhung theo tôi nghĩ nên có một bài chuẩnđể trình bày về các loại cá rồng, cách phân biệt cá đực cá cái (có đính kèm ảnh). Ví dụ như KLHV, Kim Long ÚC, Thanh Long, Ngân Long,... và kèm theo một số địa chỉ bán cá cảnh có uy tín,...

Có vài lời mạo muội, xin các bác đừng cười nhé

3. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Re: Cá Thanh Long (Asian Green Arowana)

chào mọi người trong diễn đàn.Em mới mua một con thanh vàng ở lý chính thắng mà o biết có phải là thanh long vàng hay o?Em chưa biết cách phót hình.Mong mọi người chỉ cho em cách phân biệt với.Con em mua giá 650k.Cảm ơn các anh nhiều.

4. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78

ở nhà Lợi Tường mấy hôm trước có con Thanh Long lòng xanh nhưng nó không xanh bình thường mà lại tím ngắt mới kinh....Đẹp mê hồn. Viền thì cũng chỉ hơi vàng vàng thôi, rất đẹp... Nó nói 2 chai.. Lạ lắm, giá cũng hợp lý. Nhưng hôm sau qua thì có người tóm mất rồi, nhanh quá.

5. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5

Thanh long thì lòng vẩy mầu xanh,thậm chí là xanh tím cũng không có gì là lạ . Nhưng như vấn đề ở đây là bạn Namnh có con cá Thanh long mà mầu vẩy óng ánh phớt mầu tím xim thì mới gợi chí tò mò chứ HTL :confused:

6. blackray

blackray Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dạo này ở phố Nguyễn Thông SG có 1 bé Thanh Long vẩy tím ( nói thật e chẳng bít vẩy tím, thanh vàng hay thanh hồng giá trị cao hơn nhau thế nào)dài khoảng 10-13cm giá 830k, ko bít giá thế có ổn ko các anh nhỉ. ( có cả 1 con cá đuối bông nước ngọt giá 2 triệu ^^)

Last edited: 21/10/06
  7. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác dunggl và bác HTL ơi, cá còn nhỏ màu chưa đậm nên chụp không thấy, em hẹn 1 tháng nữa sẽ pót lên để bác xem giúp

8. maianhtuan1972

maianhtuan1972 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá Thanh Long (Asian Green Arowana) Về giá đắt hơn ngân long và Kim úc.bạn có thể mua hàng đậu, 98 Thái thịnh,4B nguyễn thái học đều có.trước khi mua bạn nên đọc kỹ phân loại cá rồng và tham khảo để mua Thanh long đuôi và vây màu gì?Giá khác nhau đấy!

9. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác có thể cho em biết đặc điểm phát triển của Thanh Long được ko?Em lục hoài mà ko thấy bài nào hết.Em tính nuôi cá Thanh Long nhưng thấy lúc nhỏ nó trắng nhách ko biết lúc lớn lên có màu sao nữa.Vì vậy nên xin các bác chỉ giáo giúp(Vì còn là học sinh nên em chỉ có thể mua cá loại càng nhỏ càng tốt và chỉ có Thanh Long em mới với nổi thôi ,mong các bác đừng cười nha:D).

10. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Em đồng tình với pác, mong các pác đã có kinh nghiệm quy tụ làm cho người mới chơi như tụi em một bài như pác xuanhuyss đã nêu.