Hỏi chỗ sửa lồng khuyên

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi Phonglong, 31/1/12.

1. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Chào cả nhà. Chúc cả nhà 1 năm mới sức khỏe và thành công trong lĩnh vực chơi khuyên.

1.Tình hình là mình có 1 lồng khuyên bị chuột cắn mất mấy nan. Bác nào biết chỗ sửa chữa xin chỉ giúp. Nhà mình ở Đức Giang - Long Biên.

2.Tiện đây các bác cũng cho hỏi chút, hiện tại mấy em khuyên mình đang cho ăn TT2 thấy nó chuyện nhiều lắm. Thời điểm này chuyển sang TT3 để cho nó líu có được không ạ ?

Thanks mọi người.:applause:

2. dinhcoc

dinhcoc Member

Thích đã nhận:
    28
    sửa lồng thì các cửa hàng khinh doanh đề sửa.nhà hưng cổng đục.minh mai vvvv

Phonglong and khuyenkhuyen like this.
  3. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    bác dinhcoc nói phải đấy ạ...............................

Phonglong thích bài này.
  4. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Lồng thì sưả cũng đơn giản, bạn nên tự "khéo tay hay làm" cho vui và có thêm knghiệm, mỗi thứ phải xách ra tiệm bất tiện lắmvới lại nó làm lấy tiền mà ko nhiệt tình lắm.
    cầm cái nan gãy ghé mấy cưả hàng chim mau mất cái nan về để sưả.
    Trường hợp cái nan cũ nó có dùng keo dán thì hơi mệt tí là phải dùng: axeton chấm vào để xả keo, nếu ko được phải dùng đến khoan để khoan lấy chân gảy ra, nan mới nêbn nhúng nước cho mền để vào cho dễ. đơn giản vậy thôi

honhorung and Phonglong like this.
  5. dattho

dattho New Member

Thích đã nhận:
    1
    sửa lồng khuyên

nếu ở Hà Nội, bạn mang lồng đến đầu đường Lý Nam Đế, ngay gần vườn hoa Hàng Đậu có một cửa hàng chuyên bán lồng chim và sửa lồng chim chuyên nghiệp. Tôi đã mang mấy cái lồng, cả lồng khuyên và lồng chào mào đến đó sửa rồi. Giá cả thì thay một nam lồng thường alf 10.000 đồng, nan tốt Trung Quốc là 15.000 đồng/nan. Nếu thay ít nan có thể ngồi chờ lấy luôn, thay nhiều nan mình để số điện thoại lại, khi nào sửa xong (thường là 1 ngày) họ gọi điện đến lấy.

Phonglong thích bài này.
  6. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cám ơn bạn. Bạn cho mình xin cái tên của của hàng với nhé.

7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Nhà Hường Lý Nam Đế, ngay đoạn đầu Phan Đình Phùng rẽ vào, cạnh tòa soạn báo Quân đội Nhân dân. Nói chung là chỉ sửa lồng VAC, lồng bình thường thôi, lồng tàu thì ko nên, khoan toét lỗ ra mà thay nan ko được đồng màu lắm. Nếu lồng kỹ, bạn có thể mang ra nhà Hưng Cổng Đục cho yên tâm. Nhiều anh em trong hội chơi cũng khá khéo tay, có khoan máy, khoan tự chế có tự làm lấy được. Với mình thì cũng tự trang bị cho mình các đồ có thể tự sửa lồng và chế được các đồ cần thiết cho nghề chơi.

Phonglong thích bài này.