Hội chơi chim Cu gáy Hà Nội

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi quynh_lam, 18/4/11.

1. quynh_lam

quynh_lam New Member

Thích đã nhận:
    32
    Hội chơi chim Cu Gáy Hà Nội được thành lập khảng tháng 6 năm 2008. tại địa chỉ quán Cafe Kim Ngân số 34 Đông Quan, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội .là nơi hội tụ rất nhiều anh em có lòng đam mê tiếng chim Cu Gáy tại Hà Nội và một số tỉnh thành. hội tổ chức Cuộc thi Hà Nội mở rộng 6 tỉnh thành: Hà Nội, Bắc Ninh, Hải Dương, Hải Phòng, Bắc Giang, Thái Nguyên với chủ đề mừng Đại lễ 1000 năm thăng Long Hà Nội thành công rực rỡ. hội Hà Nội giao lưu rất nhiều với các tỉnh thành trên nhằm gặp gỡ, trao đổi nghề chơi ở các địa phương. vậy kính mong anh em qua địa chỉ trên nhằm hàn huyên tâm sự thú chơi tao nhã này.
    + hội phí 100.000đ/6 tháng
    + hàng tháng hội giao lưu, trao đổi kinh nghiệm định kỳ một tháng 2 lần vào sáng chủ nhật tuần thứ 2 và thứ 4 của một tháng. ( nếu ngày hôm đó có việc đột xuất hoặc mưa bão sẽ sinh hoạt ở chủ nhật tuần tiếp theo)
    + chủ nhật cuối tháng 4 năm 2011 này hội chụp ảnh thẻ cho hội viên chuẩn bị làm thẻ hội viên
    Chúc anh em mạnh khỏe để theo đuổi nghiệp chơi này.

2. Giangmy

Giangmy Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Em là giang ở hà nội mê cu gáy từ lâu em muốn tham gia đc ko?

achn_vn thích bài này.
  3. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chào Các Bác, các bác có biết tay Duy Đức giờ ntn không?
    EM gọi hoài mà ko được.
    Thân

duyduc, giothoc and hoan-nc like this.
  4. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    tay đó chắc đang cho con bú...heheheeeeeeeeeeeeeeee

5. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    ah A, Em ngoài này liên lạc cũng không được luôn, lần gặp sớm nhất là hôm buổi tối t6 tuần trước.. tay này than thở là Nhím đẻ nhiều quá, rồi vợ sắp đẻ chắc ko chơi Cu nữa.. Nhọc lắm rồi... Đúng là Trại chủ nên thế....

duyduc, achn_vn, BigBird and 6 others like this.
  6. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    ...vậy thì đến trang trại túm con 10 ngón về đi bác. hàng độc quá chắc 1.000 năm mới có một con...hình như là mái thì pải
    hehehee

duyduc, tintle, nguoidaugio and 3 others like this.
  7. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Cảm ơn Bác Hoàn.
    Em chấm chú Tiều Phu Bác Quang ơi....

duyduc and tintle like this.
  8. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    E vưỡn thế thui bác ui, mấy ngày đó máy móc có vấn đề vì thế bác không gọi được thui mà.
    - Bác Quang à không phải em cho con bú mà em đang ... và lo ghép đẻ cho cu, con 10 ngón ko biết là trống hay mái nhưng e ghép nó với cả 1 đôi cu thường tuy 3 con nhưng chúng nó không những không đánh nhau mà cùng nhau đẻ nữa cơ, đẻ được 4 trứng 3 con thay nhau ấp nhưng nở được mỗi 1 con, may sao nó cũng thuộc hàng độc vì có 9 ngón hê hê hê, con non đó sắp tự ăn được rồi, bác thích 9 ngón thì xem có con bổi nào xấu xấu đổi cho em thế là bác cũng có hàng độc không biết bao nhiêu năm nữa mới gặp hê hê hê.
    - Bác Huân: Con tiều phu là con nào thế? Bác hỏi con của ai vậy? Em làm gì có con nào ra hồn đâu, toàn chim cùi bắp mà, bác thích con nào cứ đến mà khuân về chơi.Mà phải đích thân bác đến nhà em ưng con nào thì bác cứ xách về nhưng về nó chơi dở thì đừng trách em là ok. Thế bác nhé, Tôm ở nhà chờ Rồng đến xách chim về:laughing:

achn_vn and hoan-nc like this.