Hội chơi Khuyên Cám Đậu

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 14/4/08.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Vâng đâu đâu cũng StrongBoy là StrongBoy,mấy anh em nuôi khuyên làm cám đậu dần thưa dần ,mình và 1 số anh em đã chuyển sang toàn bộ là cám đậu tự làm mang nhãn hiệu madein VietNam,mình thì mới chuyển cám đậu đuợc 2 hôm hihihi còn mấy anh em chơi thì nuôi toàn cám đậu không và để thêm phần sôi lổi nên kêu gọi anh em chung ý nghĩ nuôi khuyên = cám đậu,và hi vọng 1 ngày nào đó sẽ tổ chứ buổi dao lưu và ( thi khuyên ) để xem cám đậu và khuyên ai căng nhất hihihi ,giúp anh em hoàn thiện hơn về nuôi khuyên = cám đậu rất mong đuợc sự ủng hộ của anh em ,hi vọng madein Viêt Nam sẽ lấn lại sân của madein TQ

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    ok cậu này cũng giống mình chim việt ăn cám việt vửa rẻ vừa tốt lại an toàn,làm vất vả một chút ăn cả thán à

hãy để thưong hiệu cám việt mạnh hơn cám tầu nhé,dạo này nhiều pá c dùng hàng tầu quá

Last edited by a moderator: 14/4/08
  3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chẳng phải em trung thành hay yêu nước gì mà cứ đậu xanh với trứng( + cám cò ) phang cho chim nhà....Vốn dĩ đơn giản vì em ít tiền nên mới tự làm cám thoai.chứ có điều kiện mà cho nó ăn strong boy thì tất nhiên em chẳng dại mà từ.Cám nào thì cám miễn nó tốt cho chim là đc.

4. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Tôi cũng chơi khuyên bằng cám đậu xanh . Nhưng nói thật strongboy có ưu điểm của nó . nhiều anh em thích chơi nhưng không chịu được khổ hoặc không có thời gian thì hay làm gói strongboy , 100K /0,5kg tính ra không phải là đắt . Chỉ tiếc rằng đúng như ông tapchoikhuyen nói , số người chơi cám đậu xanh thì ngày càng it đi . Hôm trước tôi đi xem thi chim hót , 10 lồng thì 8 lồng sài strongboy . Buồn cho những gì được coi là niềm tự hào Việt Nam . Riêng phần tôi thì tôi ghét Trung Quốc , chúng đè nén dân tộc mình quá nhiều ..............

5. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    híc đàn chim nhà có tất cả gần 15 em ,ăn strongboy mới có 5 tháng mà giờ chuyển cám trong mấy em đó có 3 em tuyệt thực toàn phần :(,một trong những tác hại của strongboy do suớng quá rồi khổ không chịu đuợc,sáng cho cám vào đi làm treo lên vẫn líu bong bong nhưng không thấy mổ cám ,hôm truớc thì cho chuối nên các em vẫn khỏe mạnh đều chiều về ông chú nói,líu cả sáng đến trưa thì toi 3 em .chắc do đói quá không chịu ăn cám làm nên về thấy xù lông đứng 1 chỗ lại vào cám lại = chuối bó tay các em chân dài

6. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ông A_a_A ơi,tui biết ông ghét TQ rùi.nhưng mà lạ nhỉ ông ghét TQ thì dùng lồng TQ làm gì.bán rẻ lại cho ae đi.200k nhé
    he he he
    mai mùng 10-3 rùi tao được nghỉ sang nhà mày làm mẻ cám nhé chim đang thay lông không dám đổi cám mà con này thích ăn cám tao làm hơn cám tao mua
    Công tử chơi chim !!!

7. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    theo tôi nghĩ cám gì thì cám nhưng cốt là khuyên minh chơi líu la được tôi vừa mua được chú khuyên của người cho ăn bằng cám ba vì mà bắn như điên cám ta hay cám tàu chẳng quan trọng bằng khi chơi nuôi cho ăn đủ chất

8. Thang Beo

Thang Beo Active Member

Thích đã nhận:
    58
    Hội cám đậu xanh

Tôi ủng hộ quan điểm của mấy anh em, tôi chơi khuyên cũng đã gần chục năm rồi nhưng trong thâm tâm chưa bao giờ có ý nghĩ cho ăn cám Tàu vì:

- Chim ăn cám đậu xanh kèm hoa quả và mồi tươi líu vẫn khủng và rất nhiều con đoạt giải cao vẫn ăn cám đậu xanh --> phụ thuộc vào chim và cách rãi chim của người chơi.

- Nếu ăn cám Tàu mình phải phụ thuộc vào nguồn cung cấp mà ko rõ chất lượng sản phẩm --> khi họ tăng giá thành và hết loại cám đó thì toi.

- Người Việt dùng hàng Việt, nếu có thời gian thì tự nghiên cứu cách làm cám sao cho hợp lý và tốt nhất --> đó là bí quyết và đẳng cấp của người chơi.

9. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    mình cũng không cũng sẽ chỉ cho chim ăn cám đậu xanh thôi ,cám việt nam tốt thì cho ăn cám tầu làm gì đúng không bà con:x

10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    vâng thế là quân số chơi khuyen = cám đậu đã đuợc đẩy nên,nào các anh em chơi khuyên ở HN xin hãy ủng hộ ý kiến này và hãy cùng nuôi khuyên = cám đậu ,mấy em nhà mới vào cám đậu 3 hôm mà đã quen cám và bắn trở lại tuy có hơi xuống hơi 1 tí nhưng đang khá nên theo từng ngày

11. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình nuôi bằng cám con cò . Cũng là cám Việt Nam . không biết có được nhập hội không vậy ?

12. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    có ông nào viết dùng strong boy mà trộn vời cám đậu thì mua cám tầu làm gì cho tồn tiền hic chán vãi

13. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Không hẳn là thế đâu, kết hợp như vậy cũng có cái hay của nó , với lại có cầu thì mới có cung . Rõ ràng strongboy đang thể hiện cái mặt tích cực của nó . Tôi nghĩ dùng cám nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh thực tế của mỗi người nữa. Nhưng mình vẫn chung thành với cám đậu xanh

14. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    to khoen khoen hiihhi bạn nuôi cám cò,mà nó líu à mình nuôi nó chỉ chuyện cũng 1 số anh em nói có nguời nuôi cám cò mà líu ,đã nghe mà chưa đuợc tận mắt thấy hi vọng một ngày nào đó đuợc chiêm nguỡng ,

15. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Tôi cũng cho K của tôi ăn cám đậu ,tôi có 4 chú. Mới chơi lại đc 1 năm nhưng K của tôi bắn ko căng lắm ko hiểu có phải do CT làm cám ko ,CT của tôi :2 lạng đỗ xanh+10 trứng+2 lạng tôm tươi rồi sấy khô+1/2 lạng nhộng .
    Một con K của tôi đôi lúc thấy có hiện tượng sệ cánh ko hiểu bị làm sao .Nhờ anh em xem hộ và góp ý.

16. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    oài em e dư chất quá,theo cá nhân em thôi nhé đừng làm cám huỵch 1 cái đã tăng 5 đến 6 trứng hoặc là nhiều tôm quá ,chim chưa quen nên sốc,em đổi cám làm chỉ cho 2 trứng chim ăn vẫn líu nhưng chưa thể đạt đúng phong độ đuợc,quen cám em mới tăng dần trứng và các phụ gia khác chắc tăng kịch kim đến 5 trứng thôihihiih kinh tế mà nó vẫn líu tôt,chim đi phân khô hơn cả cám trongboy hiihih 1số anh em nói do em cho ít chất quá nên vậy cũng 1 phần như vậy 1 phần con chim nó thích nghi dần dần đó là ý kiến cá nhân em có gì anh em góp ý thêm

17. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    hãy ủng hộ cám đậu xanh nhé bà con vủa rẻ vừa ngon ,

18. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Hôm nay đem 2 em chim mộc ra Tăng Bạt Hổ . 1 em được 8 tháng , 1 em được gần 1 năm , vẫn chiến đều ngoài đấy , cả 2 em đều do mình tự tay làm cám , he he , túm lại là cám đậu xanh chơi tuyệt lắm , lông mượt chim hót mướt . Cang nghĩ càng thấy có nhiều động lực để chơi ...

19. PHUOC THIEN

PHUOC THIEN Active Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng rồi ban ơi. mình cũng thích cho chim ăn cám do mình tự làm thôi,madein vietnam 1oo%

20. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    vâng chỉ có mấy ngày vào cám tuy chim có xuống lửa 1 chút,nhưng khi líu tuơng đối ra dài hơi hơn so với cám trongboy,hihihhi truớc kia thì líu ác nhưng độ dài hơi của từng lần líu thì thất thuờng lúc dài lúc ngắn chim không ổn định chỉ căng lửa là ác ,cám đậu chim xuống lửa mất 1/3 ,nhưng đuợc cái tót chim dài hơi hơn