Hỏi cu gáy có đuôi trắng là bị bệnh hay quý hay tốt.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi doan.thuan, 4/2/13.

1. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69

như hình ạ, e nuôi cả 3 con đều thấy ra đuôi trắng. nthe có phải e chăm sóc tốt k ạ :D

2. Lông đuôi nó thế là bình thường chứ trắng gì bác, con nào chả thế. Bác coi thử với khẩu phần ăn như thế chim nó có đi phân khô được không? Phân khô thì con chim mới khỏe, mới nổi được.

3. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    tại e thấy nó có vài cọng lông trắng :D lông nó khô lắm a :) cảm ơn a ạ

long_qua_dao thích bài này.
  4. daohungviet

daohungviet Member

Thích đã nhận:
    223
    minhtrithanhtra and long_qua_dao like this.
  5. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Con đó dán đuôi đó bác. Đặc điểm của nó cũng giống như là dán quy hay dán cánh thôi. em đã từng thấy một con bổi ngoài rừng cũng dán cọng lông đuôi mà nó dán ở cọng trên cùng nên thấy rất rõ chứ không phãi như con của bác phãi cắt lông đuôi mới thấy.

6. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    Bác Bình Nguyên ở Quảng Nam ở Huyện nào vậy Bác? Em cũng quê ở QN, Huyện Duy Xuyên còn quê vợ ở Quế Sơn gần cầu Bà Rén. Hè nào vợ chồng em cũng về thăm quê, hi vọng hè năm nay sẽ được giao lưu cùng bác.

7. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    không phải đâu các chú,các bác ơi,đó là cái lông phao của nó đó,con của cháu cũng có nè,các chú,các bác cứ xem kĩ trong gác cu kí sự,mấy tấm hình các bác ấy chụp phao,con nào cũng có những cọng lông như thế,có con màu xám,con màu vàng,con màu trắng,có con màu hồng,lông phao là nó đấy

minhtrithanhtra thích bài này.
  8. Ở Thăng Bình bác à, thăng lên rồi bình xuống hoài hèn gì chẳng có mồi hay. Quế Sơn có nhiều người chơi cu lắm đấy, khi nào về quê thì liên lạc nhé. Thân!

9. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    Bà già vợ của em ngày xưa cũng học phổ thông ở Thăng Bình. Hi vọng hè năm nay anh em mình gặp nhau làm vài kèo nhé! Gác cu hay gác chai gì cũng được. Sau nhà bà già vợ của em có con sấm đồng nước non rất hay nhưng tiết rằng hè vừa rùi không đem chim mồi về được nên đành chịu. Thấy ông già vợ cũng hơi mê nên nhân dịp lên Hội An thăm người em làm ở Thành Đội TP Hội An có ghé tiệm bán chim bổi mua cho ổng một con để ổng nuôi cho đỡ buồn dù con chim bổi không được đẹp và giá hơi cao. Em tên Quân, năm nay 37 tuổi. Số Đt 01683 115 275. Rất mong được giao lưu cùng các chú, các bác, các anh em có chung niềm đam mê cu cò xứ Quảng quê mình.

10. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn 3 em mà bạn đưa lên là rất bình thường thôi em nào cũng có cả, nếu mấy long màu trắng đó mà nó màu xám hết thì rất tốt nghen. Nhớ là xám hết không được trắng à. Chào bạn chúc bạn gặp được những em đó nhớ gặp cho mình hay nha. Thân.