Hội cu gáy Hà nội - những chuyến Gác cu của hội viên.

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi cucuom, 14/6/12.

1. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Sau buổi sinh hoạt hội ngày 10/6 Mr Thuận có thông tin từ vệ tinh thông báo có bãi đánh đẹp tại khu vực Đông anh:laughing:.
    05h ngày 13/6/2012, Chú Mẫm Hội trưởng hội cu gáy Hà nội có mặt đầu tiên tại Bãi xe cạnh nhà Cucuom, tiếp đến là Cucuom rồi Mr Dũng, Mr Thuần. Sau khi điểm danh Đồ nghề đã đủ,

Cucuom cán bộ ”đường lối” thẳng tiến hướng Cầu thăng long 15km. Đến 6h30 sau khi đã ấm bụng và trà thuốc đầy đủ Mr Thuần alo cho Hưng “vệ tinh” sắp sếp trận địa.
    Bãi đánh đầu tiên, 4 con mồi bốn góc của hồ nước khoảng 4000m2 có rặng xoài bao quanh. Đàn Mồi đấu với nhau khoảng 20 phút, bắt đầu xuất hiện đôi gáy lượn như diều hâu trên trời và thả diều xuống khu vườn gần đó đấu từ xa. 30 phút không thấy gì, Hưng “Vệ tinh” đưa “thủ trưởng” Mẫm sang khu vườn bên, vì sáng vội đi quên không đi Bata nên Thủ trưởng không trèo vào trong vườn được, nên Hưng “vệ tinh” đã thay Thủ trưởng trèo vào và treo đại lên một cây Xoài to nhất. Vệ tinh vừa trèo ra khỏi tường rào thì thấy mồi đổ gù và xuất hiện một em Còi pha mau tiếng đấu ầm ầm.
    Mấy con mồi khu Hồ nước vẫn miệt mài đấu với nhau được 50 phút thì thấy Thủ trưởng xuất hiện:
    Cucuom…thế nào rồi chú?
    Thủ trưởng…hai con nó vẫn đấu với nhau ghê quá.
    Cucuom…Sao chú lại bỏ vị trí thế?
    Thủ trưởng…Sốt ruột quá! Muốn ra kiểm tra trận địa anh em thế nào?
    Cucuom…chắc thủ trưởng không trèo vào vườn được, đứng ngoài nắng quá không chịu nổi đây!b-(
    Cucuom…mà chắc cũng tại Hưng “vệ tinh” treo mồi có ý chống trộm rồi, làm Bổi vừa đấu vừa tìm cầu nhẩy mà không được. :confused:
    Khỏang 15 phút sau anh em nhắc Thủ trưởng, nên quay lại vị trí để kiểm tra xem mồi còn hay mất. …
    Một lúc sau khi quay trở lại vị trí:
    Thủ trưởng…Alo Tú ah,
    Cucuom…vâng, cháu đây!
    Thủ trưởng…Hai con đang đấu gụ ghê lắm tự nhiên im bặt, hay có trộm trèo sau vườn vào nhỉ?
    Cucuom…thế chú có thấy Bổi bay đi không?
    Thủ trưởng…không?
    Cucuom…sau khi im mồi có gù sạc nào không?
    Thủ trưởng…Có, sau khi im một lúc thì thấy mồi đổ gù.
    Cucuom…Chú vào ngay đi trộm đang trong lưới rồi…=))=))
    Và đây là hình ảnh tên trộm:

Đôi chân khá đẹp

Thủ trưởng cười như bắt được,

Những con Bổi được Cucuom gỡ lưới thường nhanh ….đẻ...hihi ...:laughing::laughing::laughing:

Cucuom và Mr Dũng quyết định xách mồi sang rặng cây ven đường, vừa treo mồi được 5 phút thì Bổi xuất hiện: đầu tiên là em Kim, sau 15 phút xuất hiện tiếp em Thổ. 2 em Bổi thay nhau quần cho mồi Dũng gần 1 tiếng đồng hồ mà không đáb-(b-(, Trong lúc đang hăng bỗng có 2 bố con đi đường dừng lại xem, thế là cả hai con bổi bay vào rặng cây kế bên:mad:. Nhân tiện, Dũng chuyển cây treo mồi và gọi Cucuom bổ sung thêm mồi chiến. Em mồi thổ của Cucuom vừa treo lên đã làm một sạc chồng đấu kéo con Bổi từ rặng cây bên trong ra chung cây ngay, mồi thổ vít con Bổi bằng những dây lèo và kết thúc bằng sạc chồng đấu nặng nề.
    Trận đấu đã kết thúc sau 15 phút!
    Hình ảnh em nó đây

Kết quả buổi Gác cu là 2 em Bổi

Yêu cầu thủ trưởng lần sau nhớ đi Bata vào nhé!

Anh em hội, xin được cảm ơn đến Gia đình Mr Thuận và Hưng vệ tinh đã tiếp đón chu đáo.
    Trước khi về, Mr Thuận không quên tặng lại Hưng vệ tinh em mồi chiến và những dặn dò kinh nghiệm để thu phục những em Bổi hay tại vùng đất mới.

2. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    mồi hay, bổi đẹp.... chúc mừng các bác

3. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Tê tê phê phê các cụ nghiện nặng rồi :devil: ,chính vụ gác cu còn gì bằng =P~ . Chúc mừng hội chim cu gáy Hà Nội !

4. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Một chuyến đi thú vị và một tình cảm Trân Thành!
    Tặng mồi là một cử chỉ cao đẹp.

5. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Em Bổi Cụt 2 móng được thu phục bởi Thổ chồng đấu.

Hình ảnh em nó:applause:
    Em này giống vận động viên cử tạ, sờ ngực em nó mà thấy sướng sướng.:blushing:
    Chiếc túi của Bảo Hoctromechim gửi tặng không đút vừa em này.:laughing:
    Và cuối cùng là đôi chân tội nghiệp

6. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Chân to quá anh ơi hehe, lại mốc trắng nữa

hahai, ancugay, transonghp and 4 others like this.
  7. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    Mồi hay bổi chuẩn cháu xin chúc mừng các bác, các chú. chúc các Bác, các Chú có nhiều chuyến đi như thế nữa

8. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    hnao đi "gác cu" các bác cho em theo hầu với ạ...........

9. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Ok, có dịp anh em sang đánh chim khu vực Gia lâm thì anh em giao lưu nhé.

hahai, ancugay, transonghp and 5 others like this.
  10. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Bổi Trường học được thu phục bởi mồi sẹo ngày 7/7/2012

Nhân ngày học sinh nghỉ chuẩn bị đợt 2 thi đại học, tranh thủ 06h sáng treo mồi lên cây phượng bên cạnh Cội có ổ Cu gáy đang ấp.
    Có 3 em, 2 em kim một em thổ nhiều lèo. Ngồi xa không quan sát được, không biết em này là Thổ hay kim. Nhưng em này là một trong 2 em đang ấp, vì bên trong 2 cánh thấy lở loét do nằm ấp nhiều quá.=((
    Hình ảnh em nó
    Đôi chân
    Cái mặt

ancugay, transonghp, hoangan and 19 others like this.
  11. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Nhờ Mod giúp đỡ,

Nhờ Mod cho biết lỗi gì mà tôi post 3 ảnh chỉ lên 1 ảnh.:confused:
    Xin cảm ơn sự hợp tác,

ancugay, transonghp, hoangan and 3 others like this.
  12. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    tổng kết được bao nhiêu con thế bác?
    toàn các cao thủ có khác thu hoạch được nhiều quá.

13. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    con ấy chắc mang tộc nguyễn thị rồi bác ơi.cái chân đỏ mà nhỏ ướt ấy cái mặt ngơ ngơ như nai ấy thì xem thả lại cho rồi.

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chẳng có lỗi gì mà cho bạn biết cả, mình nghĩ mạng chậm nên load ảnh chậm 1 chút, anh ko hiện ngay nên bạn chỉ thấy 1 ảnh.

ancugay, transonghp, hoangan and 6 others like this.
  15. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Nhầm Bổi,

Nhầm Bổi,
    Sau nhiều ngày theo đuổi em Bổi bài bản chu lèo có Đồng, cuối cùng phải dùng đến mồi đất để thu phục.
    Ngày đầu tiên ra bãi đánh thấy Bổi rừng đấu nghe sướng quá, hỏi chú em đang bẫy lồng và một bác đang bẫy lưới: mấy em Bổi trận ở đây vẫn nhởn nhơ chưa thu phục được, vì có 1 em chúa thung tiếng vivu quá nên ngày nào mấy Bác thợ bẫy lưới cũng thay nhau có mặt. cucuom quyết định không treo mồi và đi về!
    Sau ba ngày, theo mấy em bổi trận này bằng mồi cây nhưng không có kết quả. Cứ treo mồi lên nghe tiếng mồi là em Chúa thung gụ phóng rồi chung cây, nhưng đến gần cành thế thấy lồng bẫy thì lại vọt lên ngọn cây hoặc sang cây khác đấu à ơi. Sau nhiều lần đổi mồi mà Bổi vấn không quấn lồng, cucuom quyết định dọn bãi để sang hôm sau đánh đất
    Có đoạn Clips đánh cây em mồi chồng đấu đang đấu với Bổi một trong những buổi thu phục chúa thung.
    Clip tiếng không được rõ lắm anh em thông cảm,
    [video=youtube;LqfkCxTWfFE]http://www.youtube.com/watch?v=LqfkCxTWfFE[/video]

5h30 ngày 11/7/2012 ra bãi đánh, cũng như thường lệ thấy lưới dính được căng 24/24 quanh khu vườn và 1 Bác đánh lưới up đang thả 2 em mồi vỉ ra để bắt đầu một ngày mới.Cucuom cũng làm phần việc của mình: cắm 01 bộ dò, treo bẹo và thả mồi.
    Đến 8h30, bắt đầu nghe thấy tiếng đấu của mấy em Bổi và chúa thung cũng về gần cấy treo Bẹo để đấu. bất chợt mồi đất gụ dồn dập và xuất hiện tiếng gụ lạ được 3 sạc thì thấy Bổi dẫy.
    Hình ảnh em nó
    Đôi chân
    Em Bổi này đuôi bị gãy 1-2 cọng lệch một bên nên cucuom xác định đây chính là dấu hiệu thường ngày của em chúa thung.
    Bắt được chúa thung, phấn khởi Cucuom quyết định cho giàn mồi nghỉ ngơi dài ngày.
    Đêm nằm ngủ nghĩ lại đọan Bổi gụ …thấy ngợ ngợ…. tiếng gụ hình như không có đồng………
    …một tháng sau: em Bổi mở mỏ …….ôi thôi….. đây không phải em Bổi cần thu phục rồi. cucuom gọi điện cho chú em hỏi thăm tình hình bãi đánh thế nào ?
    Chú em trả lời con chúa thung nó đang căng lắm anh ah…..
    (còn tiếp)

tuan_nd, ancugay, transonghp and 19 others like this.
  16. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Em thứ hai trong hành trình thu phục em Bổi bài bản có Đồng

Sau khi nắm được thông tin Chúa thung vẫn còn. Sáng 15/8/2012 có mặt tại bãi đánh, vẫn như thường lệ tiếng mồi của Bác đánh lưới vẫn diễn đều đều. Cucuom không treo mồi mà ngồi ngóng…đúng như cậu em nói, Chúa thung căng thật, đuổi đánh tất cả những con Bổi nào bén mảng vào vùng cấm bay. Ngồi nghe em nó ra tiếng mà thấy rạo rực trong lòng;~X(~X(~X(
    Bác đánh lưới hỏi……. cucuom về ah?
    Vâng, em xách mồi về cho nó ăn sáng….=P~
    Đến 12h30 có mặt tại bãi đánh, lúc này Bác bẫy lưới đã về nghỉ…Bổi rừng cũng nghỉ trưa…I-|
    Khẩn trương giàn trận. ..ngồi chơi 30 phút[-([-([-(….đến 13h15 thả mồi treo Bẹo, vẫn điệp khúc cũ Mồi đất đi lòng vòng gụ vài hơi và thúc một hồi không thấy Bổi về thì bắt đầu chuyển sang gọi thi với Bẹo. Chợt thấy Bẹo thúc 1 tiếng và đổ gụ, mồi đất thúc xiết khoảng 10 phút thì thấy Mồi đất gụ dồn dập với một em Bổi thổ tiếng pha. Hai con gụ nhau chán thì chuyển sang đánh nhau, Bổi cậy thế bên ngoài cứ lấy cánh vỗ từ trên xuống, do Bội nhuyễn quá nên Mồi cũng dính đòn nhiều:angry:….. Cũng tại vì đánh có 1 bộ dò…..:confused:
    Cuối cùng là hình ảnh em nó:applause::applause::applause:
    [​IMG][/url] [​IMG][/IMG]
    Và đôi chân vẫn dính dò
    Em chúa thung hình như đi ăn ở đâu đấy không thấy xuất hiện…..khả năng đã dính lưới=((…..... chẳng nhẽ hàng ngày va với lưới dính và lưới vỉ, trận như thế mà vẫn dính ah./.:confused::confused::confused:
    (còn tiếp)

tuan_nd, ancugay, transonghp and 23 others like this.
  17. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Em thứ ba, em Thổ lông cánh trắng có điểm chồng đấu.
    Cũng như lần trước, sáng xách mồi ra lại xách về vì không có chỗ treo mồi=;. Đầu giờ chiều, sau khi giàn trận, vẫn điệp khúc cũ của Mồi và Bẹo. Nhưng lần này điệp khúc được kéo dài đến hơn 15h chiều:crying:, kiến cắn muỗi đốt, không cố được nữa cucuom ra lùa Mồi vào lồng và chuẩn bị tháo dò thì đột nhiên nghe vẳng vẳng đâu đấy tiếng thúc nhè nhẹ:-$…. Không chậm trễ, cucuom lại thả mồi và thoắt một cái đúng vị trí trận địa ban đầu. Mồi và Bẹo nghe tiếng Bổi thì tranh nhau thúc, cố kéo bằng được em Bổi về. Cuối cùng, cũng như những em Bổi khác khó cưỡng lại được định mệnh…:laughing:
    Do vị trí núp không được thuận lợi nên cucuom mãi mới lần ra được cái máy trong túi quần bò để cố quay được một đoạn clip cuối mà không ảnh hưởng trận đấu.
    Một đoạn clip khi thu phục, do ngược sáng nên không được rõ anh em thông cảm.
    [video]Boi tho canh trang cua cucuom - YouTube[/video]
    [video=youtube;f05KQx6dxBk]http://www.youtube.com/watch?v=f05KQx6dxBk[/video]
    Hình ảnh của em nó:applause::applause::applause:
    Chiếc lông cánh trắng
    Cái mặt với sắc mắt lửa
    Đôi chân
    Mặc dù rất vui khi thu phục được em Bổi này:laughing:, nhưng cucuom vẫn không quên đặt câu hỏi? tại sao không thấy xuất hiện Chúa thung???:confused::confused::confused:
    (Còn tiếp)

Last edited: 25/9/12
    tuan_nd, ancugay, transonghp and 20 others like this.
  18. comlucky

comlucky New Member

Thích đã nhận:
    10
    Thật hấp dẫn quá... anh cu cườm hôm nào cho e đi xem bẫy cu được không? anh bẫy ở đâu vậy? hâm mộ quá !

19. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    ok, bạn. Có dịp đi bẫy cùng mình cho vui, chỉ có điều thời gian của mình thường không ấn định trước, thường đột xuất cứ xong công việc thì mới đi được bạn ah,

tuan_nd, ancugay, transonghp and 6 others like this.
  20. cu mồi

cu mồi Guest

chú gián cánh đẹp quá bác à. chúc mừng bác