Hỏi giá Châu Thái và Kamalau???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tinhyeuthetham1, 24/8/07.

1. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Tình hình là có 1 con Châu Thái size cỡ 2 ngón tay đã nhú đầu (nhú rất rõ) và châu đầy mình,giá 200k.
    _1 Kamalau size cỡ hơn 2 ngón tay,đầu hơi nhú,giá cũng 200k...
    Giá đó mua được kô vậy???Tỉ lệ lên đầu của 2 con này có cao kô???Thanksss

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nhú rất rõ 200k thì con nào mà chã được hả bạn . 200k là rẽ rồi. Còn về Châu Thái có phải là Châu Thiên Ngoc Đỉnh không bạn . Nghe nói 1 con cá bột hình như là 400k ??

3. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    _Mình cũng kô rành Châu Thiên NGọc Đỉnh và Châu Thái như thế nào,nhưng chủ tiệm cá này là do một người quen giới thiệu và họ nói như thế.Hông lẻ rẻ như thế sao???

4. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    tình hình là minh chỉ nghe bạn nói thôi chứ ko thấy mặt mũi con cá ra sao thì làm sao bít mắc hay rẻ:laughing: .nhưng cá đã có đầu mà giá chỉ 200k thì cho dù là gống gì thì cũng rẻ.

5. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    _Cảm ơn,,,nhưng còn tỉ lệ lên đầu của Kamalau thì sao???

6. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    kamalau thì tỉ lệ đầu cao đấy,nhưng tỉ lệ những con cá xuất sắc ko nhìu(lúc nhỏ thì đầu cổ rất ok nhưng càng lớn thì đầu có xu hướng chững lại)

7. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mua 2 em ngón rưởi đầu cổ chưa có mà 250k rồi đóa bạn ui ,có đầu rồi 200k nhắm mắt mua lun...

8. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như em nghe king kamalau tỉ lệ lên đầu thấp và đầu nó cũng không được to mấy, em hồi đó mua 1 con king kamalau 2 ngón, giờ nó to bằng 3 ngón nhưng đầu vẫn thế. Em cho ăn tôm và XOHH

9. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Thank bạn nhiều...Mình cũng đã tham khảo ý kiến từ nhiều người chơi Kamalau đều nói như bạn.Nhưng thật tình là con Kamalau mà mình định mua cỡ hơn 2 ngón tay Châu rất đẹp,đầu nhú...nhìn là thích ngay,cảm giác em nó rất tương lai.Nhưng nghe nói khoảng 4 tháng tuổi là đầu... chửng lại mà chỉ phát triển Châu.Mong ae nào nhiều kinh nghiệm về Kamalau...cho mình thêm thông tin và ý kiến.Cảm ơn các bạn!

10. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Khi nó 4 tháng 3 ngón thì nó sẽ nói với bạn. Em chỉ đẹp đến đây thôi hết đẹp được rồi ! . Bạn nên quyết định kỹ khi mua nhé ....

11. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    _Mình chỉ hơi rành những vấn đề liên quan như:Môi trường nước,hóa chất.thuốc men xử lý...vv...Chứ cá thì còn gà mờ lắm#:-S ,tranh thủ lên đây để học hỏi thêm các bạn và AE,,,Các bạn cho mình hỏi thêm tí nữa:Giữa King Kamalau và Kamalau thì sự khác biệt có nhiều kô?giá trị của 2 giống này còn thịnh hành kô?
    Chổ mình thì Cá cũng nhiều nhưng giá cả thì lung tung lắm,VD như 1 con Kamalau size gần 4 ngón,đầu to vừa,giá chưa trả là 350K(???).1 con King Hoàng Đế cũng cỡ hơn 3 ngón đầu nhú giá cũng 350K(???)
    King Hoàng Đế tỉ lệ lên đầu và Châu có cao kô vậy các bạn???

12. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    KingKaMaLau màu sắc và đầu châu đều đẹp sáng hơn Kamalau nhìu nhưng thị trường hiện nay ít chơi 2 giống này . Kingkamfa Hoàng Đế là giống mới ra nên hiếm và rất đắt đỏ 3 ngón đã nhú mà có 350k thì hơi rẻ rồi .

13. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá có đầu nhú 200k là quá rẻ, tui mua 1 con bằng ngón chân cái có đầu to gia 400k rồi ......vài bữa pót hình em nó lên các bạn coi

14. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giống nay nhiều quá kô nám hết đc, nhưng nếu cá đẹp còn nhỏ đầu đã nhú thì nên bắc về đi Bác àh, kô thì hối kô kịp đâu. Hi hi, em bị zdụ này hoài.

15. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Châu Thái thì Đệ không rành như nếu Huynh thích cá có đầu thì Kammalau đầu không đẹp và nhỏ. Đệ từng bị lầm nè. Hai chú Kammalau bằng ngón tay đã có đầu và châu rất đẹp như không như những loại khác đầu phát triên rất chậm và nhỏ xíu à. Không biết kinh nghiệm của các Huynh khác thìa sao. còn về giá thì thê là được rồi còn tùy bạn thích nó hay ko và thực tế thấy thì mới đánh giá được. Chúc thàn công.

16. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ủa sao mà châu thái rẻ thế bạn nếu mà có giá đó bạn chỉ cho mình chỗ mua đi mua 10 con mình cũng mua đó

17. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sặc,con đó mấy bác mua "2 chai" ????
    em mới mua 1 con KKF gần 2 ngón đầu ngang lưng , châu sợi đầy người mà giá có 200k (200 ngàn)
    Và 1 con kcplt gần 2 ngón đầu ngang lưng rất đẹp
    Em mua ở q6,đường Tân Hòa Đông .Chỗ bà bán này cá hơi đen nhưng đều là cá pro(nếu tinh mắt các bác sẽ thấy bà chủ đó bán toàn cá 1,5 -> 2 ngón ,đầu bi , có con có châu có con ko)
    Các bác mua về dưỡng chừng 4,5 ngày là đầu bung thấy rõ luôn(bằng chứng là việc 2 con cá em mua giờ đầu bung qua cả lưng nua~ , màu sắc châu đầy người , chữ đẹp và đều)
    (em sợ các bác mua lầm nên nói vậy thôi)
    Để bữa nào em rãnh post hình 2 em cá đó lên cho các bác xem thử:D

18. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nếu bạn thích con kamlau đó thì bạn mua nhưng tui thấy giống này châu chữ coi được còn cái đầu nó ngộ lắm. còn kamkau mà đầu tròn như viên bi thì chắc là lai Kc rồi