Hỏi giá chòe ở Hà Nội

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi smallbird, 30/6/08.

1. smallbird

smallbird Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bác, e là thành viên mới của AQB, em vào đây thấy hay quá và cũng muốn chơi một vài em chòe cho vui, hiện tại em đang ở Hà Nội các bác cho em hỏi:
    - Giá cả chòe lửa, chòe than bổi và thuộc như thế nào.
    - Em có thể mua ở hàng nào là yên tâm nhất.
    Cám ơn các bác, mong các bác chỉ giáo cho em
    :laughing:

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    theo mình biết thì chích choè bổi giá cả phải chăng à, con choè lửa khoảng 80 ngàn đồng là con đã nói gió rồi đó, còn chòe than thì con bổi mới đánh thì giá 40 ngàn đồng còn chim thuộc thì tuỳ vào giá cả của con chim hay hay dở nữa đó bạn à, còn mua ở đâu thì bạn cần phải có người tư vấn cho bạn đó

3. Tamquoc

Tamquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Về lửa mình ko rõ nhưng than thì chỉ tầm 30-50.000 là dc OK rồi(cứ mặc cả cật lực vào, chòe bổi chỉ tầm đó thôi, còn nếu bạn mua hang quen thì khỏi bàn).Mình mua 1 con chỉ 40.000 là đã OK lắm!
    Chỗ mua thì ở Bưởi và Hà Đông là mình hay mua nhất!Ở đó mình hay mua, thấy cũng dc!
    Với lại hình như qua Hà Đông một đoạn có làng Trúc Sơn chuyên buôn chim đấy! Cái này mình chỉ nghe mấy ông già nói với nhau thôi nhưng chưa tới bao giờ nên ko rõ lắm.Nếu bạn muốn tìm thì thử hỏi xem.Hình như là theo quốc lộ 6 qua Hà Đông đọ 5 km thì phải/

Last edited by a moderator: 2/7/08
  4. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    hiiiii 50k đến 80k chỉ mua được chòe lửa bắc thôi, ko đẹp đâu. Chơi đẹp hẳn giọng hay hót siêng thì mua chòe lửa nam giá từ 120k đến 300k là OK. Đặn điểm người thon nhỏ, đuôi dài, hót siêng

5. GIANG

GIANG New Member

Thích đã nhận:
    0
    Báo cáo các bác. Em dang ỏ HN la sinh viên nhưng em rất thick chim choe. Mún mua 1 ỏ 2 con choe non . Tất nhiên là nhất thiêt có đực 1 mái 1 đục rất thick( sống có đôi cho nó vui vẻ). Bác nào anh nào mún nhượng lại em thak nhiều. Giá cả rất quan trọng vì la sinh viên mà.Mún mua về cho bố mẹ ở quê chơi thôi. Nhà còn mỗi ông với bà, em mún kiem con chim cho ông bà đỡ bùn. bác hay anh nào có giúp em vơi nhé.Em ơ Thanh Xuan. Học o Học viện CN BC-VT. ai o gan càng tot nhe.Thank mọi ngươi !! có j ko phải bỏ qua cho em.Vì trẻ tuỏi. Lại spam o dây nưa rùi. Hứa ko spam lần thư 3 vì gấp quá. cho em hỏi cái o HN bán chòe bổi ở đâu vậy. o Hà Đông có bán ko may anh chị .Hum truớc ngòi quán nước gặp một anh nói về chòe. Nghe anh ấy nói có chòe Bạch ... j mà chân hay móng chân trắng j dó quí hiếm lắm. hix ko biết thế nào nữa. Ai có kinh nghiệm chon chòe non ko chỉ dùm em với. thui em đi học đây. mọi ngươi o lại vui ve. :D