hỏi giá tiền cá la hán kingcamfa

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoangtu_lun7621, 9/10/07.

1. hoangtu_lun7621

hoangtu_lun7621 New Member

Thích đã nhận:
    0
    kính chào các bác em muốn chơi 1 chú la hán nhưng vì kinh nghiệm chưa có nên muốn tham khao thêm các bác 1 chút kinh nghiệm.chới cá la hán thì nên chọn chú cá có màu sắc như thế nào và hình dáng của chú cá ra sao.kính mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ thêm cho em.em xin chân thành cảm ơn

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình bạn mới chơi cá thì nên chọn em nào có giá vừa phải thôi, chủ yếu là nuôi lấy kinh nghiệm mà. còn màu sắc thì tùy nhãn của mỗi nguời thôi bạn à.......... một vài dòng suy nghĩ giúp bạn.

3. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    giá của kingcamfa ko rẻ đâu từ 250k trở lên đó tùy con đẹp xấu nửa. Nhưng mới nuôi thì nên nghe theo anh THUCDO là mua con vừa giá mà tập nuôi sau đó thảy nuôi kingcamfa nha ban.
    thân.

4. DATA

DATA Active Member

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa thì giá đắt đó nhưng nếu bạn đủ khả năng tài chính thì cũng nên sắm một con bởi nó đẹp lắm

5. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    kingkamfa giá hơi đắt nhưng tỷ lệ lên đầu không cao đâu bạn nếu bạn mới chơi cá thì mình mình khuyên bạn không nên chơi king

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn ơi. Nuôi cá la han tốn tiền lắm. Bắt đầu bạn nên chọn một con kim cương cỡ 2 ngón tay có đầu giá khoảng mấy trăm đem về nuôi rồi nghiên cứu thêm cho chắc chắn rồi hãy chuyển qua KKfa. THứ này có giá trị nhưng rất khó có đầu đấy. Chúc bạn thành công

7. nguoinhanroi

nguoinhanroi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Câu hỏi này mình cũng muốn hỏi nữa.
    Mình nuôi KingKamfa bột hoài mà chẳng thành công. Có người bạn định để lại một hoặc hai em Kingkamfa có đầu to (đầu hơi, khá tròn), màu hơi cam(nghe nói King của Malaysia) mắt trắng, size 3 ngón (rất tiếc mình vội nên chưa chụp hình được). Giá khoảng 4 - 5 tr/em. Mình không biết nếu mua tại nhà giá như thế có hợp lý không?

8. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    không nhìn tháy cá sao mà nói giá được ~X( , bạn có thể chụp hình cho anh em xem được không.:confused:

9. AquaViet

AquaViet Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn muốn nuôi chỉ với mục đích phục vụ cho thú chơi của mình thì tốt nhất đừng quan tâm đến giá cả, chủng loại làm gì. Vô lường lắm bạn ạ. Cứ dạo một vòng, thấy chú nào vừa mắt, vừa túi thì ẵm về chăm chút cho vui cửa vui nhà. Điều quan trọng nhất là bạn thấy thích nó.

10. nguoinhanroi

nguoinhanroi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn vì đã góp ý. Đương nhiên nếu thích và túi rủng rỉnh thì nói làm gì. Tuy vậy, dạo vòng vòng có rất nhiều chú vừa mắt; phải hỏi kinh nghiệm của các sư huynh để lựa chọn cái thích hợp lý chứ. Hi Hii . Nghèo phải chơi cá bằng ... đầu nên phải hỏi mới được.

11. hieuro2007

hieuro2007 Banned

Thích đã nhận:
    0
    tùy cá thôi bạn gì ơi chứ hỏi chung chung quá, ngay cả cùng giống kim cương xanh thôi mà có con giá vài triệu có con giá vài trăm thậm chí có con không có giá

12. damvien

damvien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin Chào tất ca. mình có suy nghĩ từ câu hỏi của bạn: Vì sao hiện nay cá la hán không thịnh hành nữa? Mình nghĩ: vì dòng Kingkamfa không thể kiếm lời được bằng cách nuôi từ cá bột lên. Nên các cửa hàng bán cá không muốn kinh doanh loại cá này mà cố tình tạo xu thế mới về CÁ RỒNG để kiếm lời. các bạn hãy kiên trì một ngày nào đó sẽ là thời của Kingkamfa nếu có một cách lai tạo mới. Các bạn nghĩ sao?

13. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá thì bạn nên chọn em nào vừa phải thui,còn việc nó ra sao thì tùy bạn,mình thì chủ yếu là chọn em nào có châu đẹp,đầu của nó nuôi từ từ lớn

14. kimphatai07

kimphatai07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Hiện nay, tại PHLA (Nguyễn Tri Phương) Đang bày bán cá bột "New KKF" (tên này ghi trên bảng giá) với giá 150K/cặp.
    Bạn có thể thử vận may!

15. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn cứ thấy em nào đẹp vừa mắt và vừa tíu tiền thì chơi, tốt nhất là nên hỏi AE trên diễn đàn xem có em nào 1-2 ngón khoản 1-200k (kkc) là được

16. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    theo mình cứ thử nuôi một em bột đi cỡ 7-8 xị gì đó nếu may mắn thì trúng lớn còn hông cho ra cống he he mà thấy xui hông hà .....thân

17. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Như em này tầm 2 triệu
    Em này tầm 1t500k
    Em này tầm 4trieu
    Nhưng là giá SG còn HN ta cứ gấp đôi.:DChúc bạn có nhiều kkf đẹp hơn mình:D

Last edited: 10/8/08
  18. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    khoe hàng thấy ớn chưa kìa :laughing: :laughing: tớ chẳng có con king nào hết hu hu :crying::crying: tớ thích con thứ hai :crying:

19. tuhandsome

tuhandsome Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên mua cá đã lớn chút ít, tuy mắc rất nhìu nhưng được cái đảm bảo :D Kô thì mua cá con rẻ rẻ thôi , chơi trò chơi may rủi !

20. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hic!!cách đây 1 tháng mình hỏi là 280k!!!hichichic!!!còn bây giờ chắc không có hàng