Hỏi giá và loại cá nào ? (bể 1,3m x 30cm x 1,1m)

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi kidinftu, 20/12/07.

1. kidinftu

kidinftu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang định xây dựng một bể cá, kích thước là : cao 1,3m, dài 1,1m, rộng 30cm . Các bạn bảo có nên làm hay không vậy ? Nếu làm được thì giá khoảng bao nhiêu (Mình ở Hà Nội) ? và thêm nữa có thể nuôi được cá gì trong bể đó vậy ?

Các bạn giúp mình nhé.

P/S : mình đang nuôi 4 chú cá vàng, 2 chép rồng (nhỡ nhỡ thôi) trong 1 bể dài 85,rộng 35, cao 35. liệu có ổn không nhỉ ?

2. tungtm

tungtm Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn định làm bể như thế, minh nghĩ là hơi cao, nếu trồng thêm thủy sinh thì khó chiếu sáng vì hình như bể hơi bị hẹp. Giá bể đó mà tự ghép thì khoảng 2tr (đấy là gú cũ). Con nuoi cá thì nên nuôi cá đĩa, khoang 3-5 đôi thi se rất đẹp
    Than.

3. findnemo

findnemo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    P/S : mình đang nuôi 4 chú cá vàng, 2 chép rồng (nhỡ nhỡ thôi) trong 1 bể dài 85,rộng 35, cao 35. liệu có ổn không nhỉ ?
    Bể này thì quá được rồi vì cá vàng ưa bể thấp thì cá bạn sẽ cân đối hơn.Bể nhà bạn dài hơn bể nhà mình 5cm cao 1 cm :D

4. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    theo tui nghĩ thì bể 85 của ông là được rồi . cá chép cũng dễ sống mà . nếu ông muốn làm bể cao 1,3m, dài 1,1m, rộng 30cm thì không hợp lý lắm . có lẽ ông nên làm bể dài 1,2m cao 60- 70 cm , rộng 45-50cm thì hơp lý hơn đó .

5. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn làm hồ cả cao nhìn nó thô lắm,nếu nhà bạn rộng rải thì nên làm hồ lớn luôn khi khắch bước vào nhà sẻ dán mắc thẳng vào hồ,còn nếu nhà đồ đạt nhiều làm hồ lớn nhìn nó hết sức thô,mình nghỉ hồ lớn qua thay nước mệt lắm,nếu nước giếng thì khỏi sợ,nước mấy trả tiền chết luôn đấy