Hỏi giống cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tamtrm, 19/11/07.

1. tamtrm

tamtrm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Mình đang định mua một con KC nhỏ cỡ 2,5 ngón tay nhưng đầu nó tròn cao lên như viên bi vậy(mình không có điều kiện chụp hình). Người bán đòi 3 triệu, không biết có mắc không mọi người ? vì mình cũng chưa thấy con cá nào nhỏ mà có đầu to như vậy nên cũng không biết giá nữa. Con này người ta hay gọi là đầu mũ đó.Cám ơn đã đọc tin.

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác post hình lên đây để mọi người đánh giá rồi bác sẽ biết có nên mua hay ko!!!!

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Một chú cá đẹp ngoài đầu khủng ra còn tính đến màu sắc và châu rồi còn chữ nữa. Tiệm cá có lý của mình còn bạn trước khi mua nên tham khảo trước . Theo mình cỡ 2 ngón tay đầu kh3ng mà dòng KC khoảng 1c đến 1chai là chấp nhận được, chào bạn nhé

4. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đầu khủng là đầu thế nào ? Có phải là đầu tròn to nhô ra phía trước che 2 mắt cá và đầu cao wa khỏi vây lưng ?:D . Nếu vậy thì phải + yếu tố châu chữ toàn thân,chữ sáng và rõ,màu sắc đẹp,hài hòa thì giá chỉ khoàng 2tr trỡ lại mà thôi , vì nó là dòng kim cương mà :D