Hội Khuyên Bắc Giang

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi minhhp2002, 11/8/08.

1. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Câu lạc bộ chim vành khuyên Cung văn hóa lao động Hữu Nghị Việt Tiệp Hải Phòng gửi lời trân thành cảm ơn câu lạc bộ chim vành khuyên tp Bắc Giang, tạo điều kiện cho anh em các câu lạc bộ các tỉnh thành phố giao lưu học hỏi, thay mặt câu lạc bộ Chim vành khuyên HP xin trân thành cảm ơn. Hẹn gặp lại thành phố hoa phượng đỏ một dịp gần nhất.
    Sau đây xin gửi một vài hình anh của anh em.
    Anh em CLB vành khuyên HP ăn sáng tai Bắc Giang lúc 6h10 phút sáng.
    Giải nhất thuộc câu lạc bộ chim vành khuyên Hải Phòng
    Giải nhì thuộc câu lạc bộ chim vành khuyên sông Nhuệ Hà Đông.
    Giải ba (xin lỗi vì chưa nhận được thông tin của CLB nào)
    Giải khuyến khích.
    Giải topteen.
    Hình ảnh đoàn kết giao lưu thân ái giữa các CLB. thân thiện vui vẻ cùng nhau chung vui, đó là không khí của các CLB các tỉnh thành.
    Bữa tiệc thân mật của anh em các câu lạc bộ tại thành phố Bắc Giang.
    Anh em BG chụp ảnh lưu niệm, chúc mừng chiến thắng của anh em HP.
    Một lần nữa thay mặt CLB chim vành khuyên Hải Phòng gửi lời cảm ơn tới toàn thể hội viên CLB chim vành khuyên Bắc Giang đã dành những tình cảm tốt đẹp nhất tới anh em HP nói riêng và các anh em các CLB chim vành khuyên nói chung có mặt ngày hôm đó. CHÚC MỪNG CUỘC THI THÀNH CÔNG TÔT ĐẸP
    Trân Thành cảm ơn!
    Hẹn gặp lại mọt ngày gần nhất.

2. khuyen hon dat

khuyen hon dat Member

Thích đã nhận:
    3
    Thay mặt toàn thể anh em yêu thích chim vành khuyên Hải phòng gửi lời cảm ơn chân thành đến lãnh đạo câu lạc bộ chim vành khuyên thành phố Bắc giang đã tạo điều kiện cho chúng tôi tham gia cuộc thi khuyên liên tỉnh 10.08.2008.Xin hẹn anh em Hà nội,Bắc giang,Hải dương.Hà đông,Lạng sơn ...và toàn thể những người yêu thích chim vành khuyên một ngày gần nhất tại Hải phòng

3. trungdung

trungdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    CLB chim vành khuyên bắc giang chân thành cảm ơn CLB chim vành khuyên hải phòng mặc dù trời mưa to gió lớn đã lên tham dự cùng anh em bắc giang chỉ cần sự nhiệt tình của các tỉnh thành như thế anh em bắc giang rất xúc động không thể nào tả được rồi cám ơn các CLB chim vành khuyên đã tham gia ngày 10/8/2008.

4. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    sao anh chụp hình bác Quang Anh mờ thế.em tiếc quá vì phải đi học ko đi cùng mọi người tiếc thật....:crying: :crying: :crying: :crying:

5. hoami&gachoi2

hoami&gachoi2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    CLB Khuyên Bắc Giang

Các anh em ở TP BẮc Giang ơi chúng ta cùng điểm danh nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em ở hà nội nhưng hè này về Bắc Giang chơi!!!nhà em ở chỗ 158 nguyễn văn cừ đối diện phường hoàng văn thụ cũ!!!có bác nào biết ko!!!hehehe!!!em tên Hưng!!!có ai rủ em đi chim chóc ở bắc giang với

7. trungdung

Thích đã nhận:
    2
    bác kêu gọi anh em mà không nói tên ai biết bác là ai thôi không tập trung đâu

8. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    trời ơi cái ông này,kêu gọi mọi người phải có mục đích,hoặc có vấn đề gì thì nói ra cho mọi người biết chứ.còn điểm danh thì cứ xuống nhà hội trưởng là biết ngay.định spam phải ko? hehe.

9. hoami&gachoi2

Thích đã nhận:
    13
    Em là người cũng rất mê chim nhưng lại ko có thời giam chăm sóc chúng. Cứ đi làm từ sáng đến tối mới về. Ở cơ quan chỉ được gián tiếp xem chúng trên diễn đàn. Trên diễn em thấy câu lạc bộ chim vành khuyên các tỉnh hoạt động rất sôi nổi nên tò mò ko biết CLB tỉnh mình thành viên có đông ko? Ai là Chủ tịch? Hoạt động ra sao? và để nếu có dịp được gặp, giao lưu, học hỏi, tham gia thành viên. Ở nhà em cũng có nuôi một vài chú những ko có thời gian chăm sóc nên chúng chưa chú nào được như ý cả. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em thành viên nhiều kinh nghiệm. Nhất là vấn đề cám bã làm rất nhiều cách rồi mà chim vẫn hổng hót? Các pác chỉ giúp em với nhé. Thank!

10. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Rồi.ok em có thể ra công viên NGÔ GIA TỰ vào các buổi sáng chủ nhật hàng tuần.mọi người vẫn dượt chim đều,mọi chi tiết thì em có thể gặp A Dũng trọc (sđt 0914969088) chủ tịch CLB chim vành khuyên nhà ở gần UBND phường thọ xương.hay ATuấn gà nhà ở trong đồng cửa sát cạnh sới gà cũ (sđt 0912404616) chúc em tìm được chỗ vui chơi như ý hehehe.thân.

11. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    các anh ơi!!!muốn tham gia hội khuyên thì có cần điều kiện gì ko ạ!!!ví dụ như là có khuyên hay,khuyên líu,hay là...!!!em ra công viên ngồi xem các anh các bác dợt chim mãi nhưng ko dám hỏi sợ các bác,các anh cười!!hehe!!!ra đấy vui phết!!!ko khí trong lành!!!đủ yên ắng để nghe được các chú chim hót!!!nếu có khuyên mộc mà muốn đem ra thì có được ko ạ

12. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    CLB khuyên ở BG phát triển mạnh lám mà bác, để mà nói so với các tình thì BG gần như đứng đầu về sự phat triển về CLB rùi mà

13. trungdung

Thích đã nhận:
    2
    tất cả thành viên của câu lạc bộ đều bắt đầu như bạn mà có ai chơi chim thuộc và hay ngay dâu rất hoan nghenh bạn tham gia clb bạn muón vào clb thì lên gặp anh dũng trọc bán chim ở đường lên phân đạm và đóng 50.000 tiền lệ phí gia nhập hội

14. hoami&gachoi2

Thích đã nhận:
    13
    Vâng cám ơn các anh em đã cho nhiều thông tin. Hy vọng được gặp các anh em trong CLB 1 ngày gần nhất.

À bác trung dũng chỉ cho em 1 cách làm cám cho Khuyên đi. Chẳng hạn như cách mà bác vẫn đang làm. Chi tiết từng bước nhé để em làm thử. Cám ơn bác nhiều!

Last edited by a moderator: 22/9/08
  15. trungdung

Thích đã nhận:
    2
    hiện tại mình chỉ cho khuyên ăn cám đỗ xanh 4 trứng/ lạng thôi bạn ah. đừng chăm linh tinh hãy kiên nhẫn và chờ đợi kết quả của cám đỗ xanh không gì băng đâu

16. hoami&gachoi2

Thích đã nhận:
    13
    Em cũng đang cho ăn cám đỗ xanh nhưng sao phân nó ướt quá? toàn phải tăng cường cho thêm ít cám ba vì vào mới đỡ. Hay tại em làm cám chưa đúng cách.
    " Đỗ xanh đồ chín, trứng gà bỏ lòng trắng trộn đều xong cho vào lò vi sóng sấy khô rồi giã nhỏ"?

17. hoami&gachoi2

Thích đã nhận:
    13
    Các pác ơi em vừa đọc thông tin đến 05-10 có cuộc thi ở Gia Lâm. CLB Bắc Giang có thành viên nào tham gia không vậy?

18. khuyen hon dat

khuyen hon dat Member

Thích đã nhận:
    3
    Tôi là hội viên chơi khuyên ở hp,có được tập trung ko đấy,xin hỏi danh tính của bạn dễ bề liên lạc.

19. trungdung

Thích đã nhận:
    2
    chim bắc giang không có em nào hót được tất cả đều đang thay lông có lẽ không đi đâu bạn ah

20. hoami&gachoi2

Thích đã nhận:
    13
    Vậy thì tiếc nhỉ. Nuôi chim kiên trì nhất là thời gian chim thay lông. Chắc phải còn lâu lắm chim mới có thể thi đấu được.