Hỏi King Blue Shaphie bột

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi VNN, 10/1/07.

1. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các bạn cho mình hỏi : Hôm wa mình mới ghé một tiệm cá ở đường Nguyễn Trãi, mới nhập về cá bột King Blue rất đẹp. châu nhiều nhìn vào tương đương với King Kamfa bột vậy. Mình kg rành về loại cá này .Mọi người trên 4r có thể chia sẻ với mình king nghiệm vể giống King Blue này với.Nó chỉ hơn 1 đốt ngón tay út thôi nhưng dáng và châu truyệt đẹp. Giá bán là 50k /1 chú. Thêm nữa là mua lại cò biên nhận bảo đảm khí lớn len nếu là cá trống thì họ bao 100% lên đầu. Nếu sau 6 tháng kg lên đều đem lại họ cho đổi con khác và tặng thêm 1 bịch thúc ăn cho cá LH nhập vể từ Thái.Theo king nghiệm của các bạn thì giống này nếu mua về chơi có tương lai kg ??/ tỷ lệ lên đầu như thế nào?? và nếu mình mua thì mua khoảng mấy chú để dễ nuôi??? Thanks mọi người trước nhé.
    Mod đã bỏ bớt một số thông tin cá nhân không cần thiết.

2. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    chào bạn, mình có chút ý kiến như vầy: trên đời này không ai dám đảm bảo nuôi cá bột 100% lên đầu, nếu con cá đó có lên đầu hay không chỉ cần nuôi 1 đến 2 tháng là biết liền hà không cần đợi đến 6 tháng đâu,nếu như lên đầu dể như vậy thì chơi lahan đâu còn hứng thú gì nửa phải không bạn, và cá Lahan đẹp sẽ không có giá như bạn đã biết 1 con 1 triệu, 5 triệu, 10 triệu có khi đến mấy ngàn đôla 1 con, vì vây bạn nên xem xét kỷ trước khi mua nhé, một chút ý kiến nho nhỏ

3. dongho9999

dongho9999 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã đến đó rồi phải công nhận cá nhỏ mà rất đẹp. nhưng khi mua 5 con về nuôi ko biết vì lý do gì mà khoảng 1 tuần là chúng chết hết .mình ko biết do cách nuôi hay là do chất lượng cá lác trước mình có nuôi 2 bầy mà đâu có chết vì vậy mìhn ko dám nuôi cá của sơn nữa

4. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn, mình từng mua cá của bác này ở bên quân 5 rồi,cá bán chỉ bằng đầu đũa nên bạn chưa nhận biết được về cá rõ, mình có mua 10 em về nuôi sau 1 tháng giống cá rô phi vậy đó, bạn có thể lên trang www.vietlinh.com để coi, còn về việc biên nhận bảo đảm thì bạn có thể thấy bất lợi thuộc về bạn( các bạn có thể đọc bên trang vietlinh). Khuyên bạn 1 câu chân thành đừng mua cá ở đó.

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn mình đã từng đem Blue Saphire về khoảng chục con Share cho anh em, cuối cùng chả có con nào lên được 1 tí gì gọi là đầu hết. Màu, châu thì rất đẹp.

6. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn ấy viết thiếu. Chính xác là www.vietlinh.com.vn (thiếu 2 chữ vn) Nó là Trang Thủy Sản Việt Nam. Còn www.Vietlinh.com là trang Truyền hình Công giáo.

7. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thanks mọi ngưiời góp ý. Mà loại King Blue này tỷ lệ lên đầu có cao kg vậy ?? màu sắc nó thì ok rồi , Bạn nào có king nghiệm về giống này chia sẻ vớ mònh với ....????