Hỏi kinh nghiệm về cu bổi

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi minhhoangkiet, 13/5/14.

1. minhhoangkiet

minhhoangkiet Member

Thích đã nhận:
    21
    Chào các ACE
    Nhà mình đang nuôi con bổi từ tết tới giờ (khoảng 4 tháng). Nó chỉ toàn gáy ban đêm (1-2h sáng và 6h sáng) gáy mấy tiếng rồi thôi. Đợt 30/4 rồi về mua thêm con bổi nữa, Từ khi con bổi mới về thì con cũ im hơi lặng tiếng luôn, tối ngày chỉ lung tung trong lồng tìm đường ra.
    Con bổi mới thì đem về 1 tuần đã gáy lai rai nhưng cũng toàn ban đêm (21h và 3-4h sáng)

Các bác có kinh nghiệm cho hỏi tại sao con cũ nó không gáy nữa vậy hay tại nó sợ con mới. Thật vô lý, ma cũ ăn hiếp ma mới chứ làm gi có chuyện nguọc lại nhỉ :S

PHIOMON, ancugay, yeuchimgay and 2 others like this.
  2. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Gi kì vay anh he!!! em k biet gi nhung doan chac do cục đâť của anh đang ơ quá.hì! Dua chut cho vui nhe anh!!!! Mong anh se som tim ra li do!!!

PHIOMON and ancugay like this.
  3. minhhoangkiet

minhhoangkiet Member

Thích đã nhận:
    21
    Cũng k hiểu tại sao nữa. Các cao thủ chỉ giáo giúp. 2 con để cách nhau 2m nhưng không thấy mặt được không? Nhà nhỏ nên không thể xa được. Để xa cửa bọn ác nó đua mất.

PHIOMON thích bài này.
  4. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    em cũng có nuôi một con bổi chắc là trống (nghe bác kia lựa giùm), khoảng 8 9h đêm nó gáy kiểu gù ấy vài tiếng, ban ngày thì chẳng khi nào nghe hết, ba tháng nuôi thấy nản quá em thả luôn, nhưng nó không đi, quanh quẩn chỗ lồng rồi bay ra bay vào, em cho nó thế luôn, cu bổi em nhỏ con và chân còn đỏ ướt, nên thấy cũng không ngon lắm. bác cứ nuôi thêm một thời gian nữa xem, có thế bác post hình nó lên cho mấy cao thủ xem giúp, có thể điều kiện nuôi của bác có vấn đề hay cu gáy là mái thì cũng toi, hihi

5. minhhoangkiet

minhhoangkiet Member

Thích đã nhận:
    21
    Chưa thấy cao thủ nào tư vấn giúp cái. Cu mà gáy ban đêm, ban ngày nhảy lồng thì thấy nản quá :(

PHIOMON thích bài này.
  6. minhhoangkiet

minhhoangkiet Member

Thích đã nhận:
    21
    Không có ai giúp đỡ hết zậy ta:S. ad giúp dùm người mới chơi cái :(

7. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Cu gáy đêm phần lớn là chim dữ, nhưng có con nhát quá chỉ đêm về mới gáy. Bạn không úp hình không thể biết đc. Nếu e mới về là chim bẫy đc nếu nghe đc nó gù thì là chim trống còn không là chim mái. Bạn cứ nuôi và úp hình lên để a em tham khảo.