Hỏi: Lớn lên có đẹp hơn không?

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi quanghue, 2/4/07.

1. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin các bác cho ý kiến,nhận xét về nòi giống,chủng loại của chú cá này với e xin cảm ơn!Liệu lớn lên nó có đẹp hơn không các Bác?Chào các bác!:)
    [IMGo]http://i155.photobucket.com/albums/s314/quang0503/DSC05028.jpg[/IMGo]

2. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nay` la` kim long hồng vỹ,dang' ngươi` đô con ngon nghẻ nhưng em thấy càng của em này hơi ngắn

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    cá bạn chụp để flash nên nhìn màu không rõ.vảy thì leo chút hàng 5 rồi.dáng thì khó nhận xét ở góc hình này do đuôi bị khất.râu cũng thế.không hiểu do cạ thành kính hay luôn như thế.bạn chụp lại hình khác,để đèn sáng trắng,không dùng flash,góc chụp ngang toàn thân xem sao.

4. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    post lại

Đây ảnh có đây các bác.E mới nuôi chưa có kinh nghệm mong các bác chỉ giáo.Lúc mới bắt nó không đến nỗi tệ nhưng giờ e thấy giống thanh hồng quá các bác giúp e với!E mới bắt được 1 tuần thôi k hiểu nó nhảy hay va vào đâu mà 1 số vẩy 2 bên trên lưng cứ thâm xì?Các bác cho ý kiến hộ e nó là thanh hồng hay cao lưng?Liệu lớn màu nó có đậm hơn k a????Thanks!

[IMGo]http://i155.photobucket.com/albums/s314/quang0503/DSC05028.jpg[/IMGo]

5. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    post lại

Đây ảnh có đây các bác.E mới nuôi chưa có kinh nghệm mong các bác chỉ giáo.Lúc mới bắt nó không đến nỗi tệ nhưng giờ e thấy giống thanh hồng quá các bác giúp e với!E mới bắt được 1 tuần thôi k hiểu nó nhảy hay va vào đâu mà 1 số vẩy 2 bên trên lưng cứ thâm xì?Các bác cho ý kiến hộ e nó là thanh hồng hay cao lưng?Liệu lớn màu nó có đậm hơn k a????Thanks!

6. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    theo nhận xét riêng của mình em này là klhv,dáng + đầu đẹp,càng hơi ngắn,râu thì..sợ vợ quá.hy vọng sau 1 thời gian quen hồ & môi trường nước có thể bớt.vảy đã chớm hàng 5 nhưng trai ở đuôi không có nên khả năng lên hết hàng 5 rất ít.đuôi sau có thể bị cắt tỉa nên không cân đối & tự nhiên.Màu sắc như thế chưa gọi là óng ả.do mới bắt nên cá còn nhát,màu sắc chưa lên hết,cá nhảy nên bị bầm thôi,không có gì lo lắng.bạn cố gắng chăm sóc sẽ có phần cải thiện rất nhiều.có thể được xem là cao lưng nhưng chưa gọi là đẹp.Bạn thay phông xanh dương sẽ hợp hơn.sử dụng lá bàng hay blackwater giúp cá ổn định.thêm vitamin nữa cũng làm cho vảy óng ả hơn.

7. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Hoàn toàn đồng ý với bạn TPA :applause: Tôi đã trả lời câu hỏi pm của bạn quanghue trong private đấy . Thêm một góp ý nữa là cá rồng khác với các loại cá khác là chúng thuộc loại cá săn mồi, to lớn, và khi ăn mồi, chúng ít khi nuốt trọn trong một lần mà thường là xé nát con mồi>>>> cách thức ăn uống của cá rồng sẽ tạo nên nhiều chất thức ăn vụn , thừa thải và phẩm chất của nước trong bể sẽ xấu đi rất mau. Bạn cần một hệ thống lọc thật mạnh và hữu hiệu . Bạn muốn cá rồng phát triển lên màu tốt, thì nên đầu tư vào bộ lọc nước!!! Xin lưu ý là sau vấn đề di truyền chịu phần trách nhiềm khoảng 60% về màu sắc là điều ta không lam sao cải thiện được, phẩm chất của nước trong môi trường cá sinh sống chịu phần trách nhiệm khoảng 25% . Đây là điều tốt nhất mà ban có thể làm được cho cá rồng!!! Thức ăn chỉ ảnh hưởng ~10%, và ánh đèn hay phơi nắng chỉ 5% . Nếu tôi là bạn, tôi tập trung vào phẩm chất của nước . Water quality, water quality and more water quality please !!!=)) :p :laughing:

8. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    HE!HE!:applause: :applause: :applause: Nuớc một phần tất yếu của cuộc sống!:laughing: :laughing: :laughing:

9. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks

Cảm ơn ý kiến của các ae. Mấy hôm nay forum làm sao k vào được nên k chưa cảm ơn các ae đc.Chú cá của e cũng quen dần với môi trường mới và khá lên nhiều.Cho e hỏi châu ở đuôi là thế nào và đuôi bị cắt tỉa khi trưởng thành có fát triển BT k?Cám ơn lần nữa.

10. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2

Theo mình nghĩ chú em bạn mới vác về chưa chắc là KLHV,nhìn tấm hình cuối sao nó giống em Hoàng Long ~50cmđược trưng tiệm Viễn Dươngtrong cái Hồ Khổng Lồ 2,5m,2m,2m,cùng với 9 em Quá Bối,HL và khoảng gần hai chục em Hoàng Đế +các loại khác .
    Em này đuôi vàng vàng nhìn rất giống như con của bạn mình nghĩ nó thuộc cá rồng đuôi vàng "Yellow tail arowana",ở tiệm cá người bán thường gọi là Hoàng Longđây là ý kiến nhận xét của riêng mình thôi,hi vọng là mình nhìn sai đoán nhầm!Thân ái chào bạn

11. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    trời! lại có cả Hoàng long nữa hả các anh e?Thế có em nào là longvangchauc k vậy???

12. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
  13. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    con này quả là đáng để theo dõi-rất có thể có tương lai, nhưng là có thể chứ không nói chắc được-sở dĩ Tôi nói vậy vì rất phân vân ở cái đầu hứa hẹn..., theo chủ quan của tôi: nó là dạng cá lai phức tạp giữa thanh long và KL, như vậy lúc bé thì chưa hứa hẹn gì nhưng có thể 2 năm nữa sẽ khác--không biết được- hiện thời Bạn nghiên cứu việc cho ăn và phơi nắng để tăng mầu cho cá xem sao-chúc Bạn Thành công!

14. quanghue

quanghue Member

Thích đã nhận:
    0
    sau 1 tháng

cá của em sau 1 tháng - rất mong nhận xét, chỉ giáo!
    [IMGo]http://i169.photobucket.com/albums/u223/quanghue03/DSC00069.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i169.photobucket.com/albums/u223/quanghue03/DSC00056.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i169.photobucket.com/albums/u223/quanghue03/DSC00026.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i169.photobucket.com/albums/u223/quanghue03/DSC00048.jpg[/IMGo]

15. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chú Thanh Long vây vàng này trông đẹp quá! Có vẻ được chăm sóc rất kỹ lưỡng
    Trông khá là mượt mà, nhưng có vẻ hơi béo lên phần sống lưng và phần đầu hơi bị u lên một tý, chưa thẳng lắm!
    Phải nói chú cá của bạn rất đẹp! Xin chúc mừng chủ nhân
    Cố gắng chăm chú này, xem chừng màu của vây, vẩy còn có thể lên đẹp nữa và cá có thể xung hơn nữa mà vẫn không bị béo

16. piggyz7

piggyz7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    sặc................................ mua giùm em con Thanh Long này đi anh peter

17. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa hình như đâu phải trhanh long đâu anh peter,em nghĩ nó là KLHV mà,tại em cũng ít kinh nghiệm lắm,sao mấy anh không bình phẩm giúp bạn vậy?nếu là KLHV thì cho mình nói thật là màu nó hơi nhợt nhạt quá(có thể do chụp hình).dáng cá theo mình là đẹp.mình cũng ít kinh nghiệm nên nhận xét theo chủ quan thôi,hihihi

18. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nhìn thấy cá dáng đẹp,nhưng không biết nó thuộc loại cá nào nên chưa đưa ra nhận xét về màu được.Nếu là thanh long vàng thì đuôi đẹp wá,vàng đẹp.Nhưng mình thấy cái đầu ,cái miệng nó nhọn nhọn,sao không tròn tròn???>>>giống đầu Ngân Long wá!!!he he he

19. lamnt

lamnt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tớ thấy nó là KLHV thì đúng hơn, bác Quang chụp lại hình đi

20. NguyenDuc

NguyenDuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá đẹp đấy bạn ơi.Theo tôi đây là cao lưng KLHV.Vảy lên gần hết hàng 5 rồi.KLHV còn dưới 1 bậc.Còn về màu sắc nhợt nhạt.Cứ yên tâm.Lớn lên đẹp hết.Quan trọng là cá của bạn có hàng vảy 5 leo rất cao.Chúc mừng.