Hỏi, mua - Loại cây thủy sinh nào dễ sống nhất trong bể cá?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lexuschantrau, 5/11/11.

1. lexuschantrau

lexuschantrau Member

Thích đã nhận:
    3
    Tình hình là em đang nuôi vài chú LH bột nhỏ xíu bằng ngón út trong cái bể 80x30, lọc nước sạch sẽ độ PH của nước là 8. Nhiệt độ là 25. thường em ít ở nhà nên ít có ánh sáng, chỉ bật cái đèn attman thôi ạ. Em đang muốn trồng 1 nhóm cây TS vào 2 góc hồ, mỗi bên khoảng 15x20 cm. mà chưa biết chọn loại cây nào.
    Em đi ra cửa hàng thì bác chủ CH bảo dễ sống nhất là ráy ... 50k/cốc bé xíu :-s e cũng ngại không biết mua về nó có sống được lâu ko.
    Tiêu chí của em là cây khỏe, cực dễ sống. LH của em còn bé thì chưa phá, nhưng mấy tháng nữa thì chắc chúng nó cũng nghịch :d vì vậy cây càng khỏe càng tốt ạ. Em rất ghét cây nhựa nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp ạ.
    Thanks các bác.

2. tanhuyen

tanhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    ban mua day hoac duong xi la re song nhát càn ít as và dd
    ra cho mơ 25k 1coc nhỏ 50k 1coc tlas to ,dương xỉ 30k 1 vỉ về chỉ việc để vào góc hồ là ok ....

3. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    mua ráy về thả nguyên cả rọ vào bể là ok......sống khỏe.....khéo mặc cả thì giá tốt hơn đấy !

4. MrBlue

MrBlue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    dương xỉ cần t độ mát nên hơi khó trồng vào mùa hè còn ráy thì nhạc nào cũng nhảy đc lá của ráy có thể xanh đc từ vài tháng đến 2 năm bác chú ý là cả ráy lẫn dương sỉ đều ko đc trồng xuống nền bọn này buộc vào lũa, đá sẽ sống khỏe.

5. hhson_gt

hhson_gt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    430
    cứ ráy mà tương bác ợ, dễ sống, bác trải nền cát hoặc sỏi, tô điểm thêm khúc lũa buộc ráy, vài viên đá cuội to làm điểm nhấn đảm bảo đẹp mát mắt

6. xatructhao

xatructhao Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn mua ráy rồi cột lên lũa hay cột vào cục đá, khi cá LH lớn cũng không phá cây, vì thân và lá cây khá cứng cáp, lại sống khỏe không cần đất nền. Vừa xanh bể, lại có chỗ cho cá ẩn nấp. Không nên chơi dương xỉ vì LH có thể cắn phá.

7. Haluu_kts

Haluu_kts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chợ mơ cũ hay chợ tạm ở Kim Ngưu bạn?????????????????

8. bloo

bloo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Ở chợ Mơ có bán Ráy Châu Phi 55k/cốc. Loại to lắm, để bể của bạn chắc là phù hợp.
    Nếu không biết mua là bóp lòi kèn đòi 70k/cốc đấy!
    Trong điều kiện tồi tệ về ánh sáng và dinh dưỡng như bạn miêu tả trên chắc cây thọ được 6 tháng đến 8 tháng.

9. trannhonchinh

trannhonchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    hay ban mua tieu thuy lan hoac co madagasca ay loai nay chi 25k ma de song lam

10. Tieu_Bach_Long

Tieu_Bach_Long Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác mua cây lưỡi mác về cây khỏe cao nhanh, hoặc ráy nhỏ 35k/cốc ráy to 65k/cốc ra Thu hằng 727 HHT có đó