Hỏi mua lồng Mi Vác

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi cuongquephong, 18/11/12.

1. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Em muốn có 1 lồng Mi chiến làng Vác, của ai làm cũng được,không quan trọng, quan trọng là tre già, hàng kĩ, không tật lỗi, cũ mới gì cũng được và điều quan trọng nữa là giá cả phải chăng. Bác nào có hoặc biết ai có thì chỉ giúp e với nhé, e xin chân thành cảm ơn!

RUA01 thích bài này.
  2. HoQuangMinh

HoQuangMinh Active Member

Thích đã nhận:
    46
    Thì làm 1 chuyến ra Thủ Đô chơi cho biết chi Cường ! Tôi thấy ngoài kia bán rẻ lắm 1 cái lồng chiến cật mua 900k, bộ nẹp + móc 130k mạ đồng rất đẹp bộ cóng dừa 100k. tổng khoảng 1t3 là có cái lồng nhìn khủng lắm rồi. ! Bạn tôi mua ngoài kia về nói giá như thế ? Ko biết bác nào hiểu biết thì có phải là ch3m ko ? Như thế có lẽ chỉ bằng 1 con họa mi bổi gốc quế phong thôi Cường nhỉ?

3. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Bạn bác mua vậy là quá rẻ rồi, lồng chiến ngon thường bán theo cặp, giá khoảng 6 củ tùy hàng của nghệ nhân nào, lồng càng đẹp càng đắt. Đặt 1 chiếc cũng được khoảng 3,5 củ. Hàng rẻ hơn cũng nhiều loại, các bạn nên mua hàng tre già, tre già tuy nặng nhưng chắc chắn, dùng càng lâu màu lên càng đẹp

HoQuangMinh and RUA01 like this.
  4. kduyen

kduyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Lồng như vậy ngoài này gọi là hàng chợ chứ k phải khủng như bạn nói.loại mà nhìn ưng ý một tý nó phải có giá 2min trở lên.đấy là chưa dám đụng đến hàng khủng bạn nhé.thân

HoQuangMinh and RUA01 like this.
  5. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    Bó tay với bác này .......ở giữa thủ đô đây.......mình vừa mua lại được 1 cặp lồng cũ giá 8 triệu mà còn chẳng có gì dám nói là khủng mà bạn bảo hơn củ khủng lắm ..........cái hàng đó gọi là hàng chợ thôi bạn à ..... hình thức cơ bản thì giống nhau nhưng chất lượng thì một trời một vực đấy bạn ạ .....
    Thân

HoQuangMinh thích bài này.