hỏi mua thanh long vàng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Tung Vung Tau, 12/10/05.

1. Tung Vung Tau

Tung Vung Tau Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào quý vị!
    Anh em nào ở Vũng Tàu biết xin chỉ dùm nơi nào bán Thanh long đẹp, rẻ để mua. Cám ơn nhiều

2. Finding nemo

Finding nemo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá Thanh Long vàng

Chào các Bác.Em là thành viên mới.Em muốn tìm mua 1 em Thanh Long vàng loại nhí nhí.nhưng tìm khó wa.Bác nào bít thì chỉ em với.A,em ở SG, cảm ơn rất nhiều.:D

3. boy_bk82

boy_bk82 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Re: Cá Thanh Long vàng

Chào bác, bác ở SG thì em không giúp được rồi,bác ở hanoi thi có nhiều chỗ bán thanh vàng bé lắm, em cũng vừa mua 1 chú thanh vàng xong, :) , thanh vàng bé rẻ nhất là 1tr bác ạ...góp ý để bác tiện mua bán... :)

4. Finding nemo

Finding nemo Member

Thích đã nhận:
    0

Trời.ỡ HaNoi thì xa quá.hôm qua em có ra khu Nguyễn Thông mà ít TL quá ,phải chờ thôi ,Thank's 091....

5. boy_bk82

boy_bk82 Active Member

Thích đã nhận:
    2

Nếu bạn muốn mua thì cứ ra cửa hàng, đặt trước ít tiền, người ta sẽ mua cho bạn, tôi ở hanoi nên k biết, ở SG thanh vàng hiếm vậy à ? Ở HN thì nhiều lắm, chúc bạn sớm mua được cá nhé...... :)

6. Finding nemo

Finding nemo Member

Thích đã nhận:
    0

Tui cũng di dạo mấy chổ bán cá ỡ SG nhưng họ nói dạo này k có hàng.....nên nó trở thành của hiếm......cũng có coi mấy con nhưng k good lắm ,chắc phải ráng chờ thôi.

7. boy_bk82

boy_bk82 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Re: Cá rồng bị bong vẩy

FINDING vẫn chưa tìm được thanh vàng à? thôi , cố gắng đợi vậy,con thanh vàng của tôi lúc mới mua cũng giống hệt con này đấy, dài 15cm , nhưng giờ nó to và hùng dũng hơn nhiều rồi.Con thanh của tôi vây đuôi đã lành hết rồi, còn vẩy thì như các bác ở đây nói, chắc cũng phải 1-2 tháng.... :(

8. lahanqua

lahanqua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy thi mình xin thỉnh giáo sư huynh ANHNHXXI.Mong anh chỉ
    giáo.ở bên Lý chiến thắng có chú kia bán con cá dài khoảng 1 gang tay giá 850 nghìn,chú nói là thanh long vàng bạn thấy sao ,vì mấy chỗ khác nói thanh long chỉ có thường(có nơi nói chỉ vàng hay vàng)với giá đó ,còn thanh long xám giá khoảng 350 tới 800,bó tay riết không biết gì ráo.Vậy cho mình hỏi có thanh long vàng không(còn thế nào là xám hay bạc) nếuu có thì giá là sao"?

Last edited: 19/6/06
  9. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    Mình chưa qua bên Lý chính thắng bao giờ, địa chỉ số mấy vậy, khi nào xem xong minh sẽ pót ý kiến để bạn tham khảo.

10. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Thông tin này mình cho là chính xác nhất và mình cũng hiểu Thanh Long là như thế này. Các bạn có thể tham khảo thêm từ ERIC.

11. lahanqua

Thích đã nhận:
    0
    ngay ngã tư lý chính thắng và nguyễn thông,3 tiệm bên tay trái,tiệm đầu tiên(sát bên là quán cà phê).Con nhỏ 750k,lớn 900.Cho mình hỏi cho ăn cào cào ?Gián sao thấy sợ nó bị đường ruột ?Cảm ơn

12. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @

bạn muốn mua thanh long vàng ở sài gòn hả,ở nguyễn thông có một em dài khoảng 40cm giá 1 chai đó.

13. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @finding nemo: Bạn có thể ra tiệm Thúy Phát, đường Nguyễn Thông, thấy có vài em Thanh Long màu vàng trông lạ lắm, bạn ra xem thử đi

14. lahanqua

Thích đã nhận:
    0
    thanh long sao rẻ vậy trời ?,mình mua 1 gang tay là 750k rồi.cho mình hỏi cá rồng ưa nuớc axit hay bazo(ph?).

Last edited: 21/6/06
  15. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào các huynh, tối qua đệ lại ra cái cửa hàng ngọc thắng ( có con thanh long vàng 14 tr đó) xem cá, hehehe các huynh có bit sao không? em thanh long vẫn nguyên xi, chỉ có giá là down thôi (lần trước kêu 14 tr, cách đây khoảng hơn một tuần kêu 12 tr) bây giờ là 10 triệu hehe, bọn này chuối thật, đệ nghĩ chắc vài hôm nữa nó down xuống 8 tr, rồi 4-5 tr mất. Các huynh đệ đi chơi cá cẩn thận kẻo bị hớ nhé nhé nhé

16. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Thú thật tớ chưa qua Thắng đen, hôm nào anh em qua đê... Nhưng tớ đảm bảo đã có chữ "Thanh" thì đẹp lắm cũng chỉ 4 chai

17. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @

thanh long thì 700 hay 750 thì có khác gì nhau đâu bạn ,còn tùy vào con cá đó đẹp hay xấu nữa chứ.

18. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34

Thanh Long thích nước Acid, nước mình dùng PH khoảng 6.0 - 7.5.

19. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    ???

Mình ở HN nè, bạn chỉ chỗ cho mình với nhé. loại 1t đó thì kích thước như thế nào vậy bạn?:D

20. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hôm trước trên AG, 4 Nguyễn Thái Học có một đàn thanh hồng, thanh vàng khoảng 20 con nuôi lẫn lộn, không biết đã bán hết chưa? Các bác thử qua đó xem
    Em thấy con Thanh Hồng cũng đẹp. Nó giống Hồng Long, nhưng mãu nhạt nhòa hơn nhiều. Tuy nhiên ánh xanh trên vảy của nó thì tuyệt....he he