Hội những người mê Tép online

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi trantony, 23/12/06.

1. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Hổm nay thấy mấy bác show hàng mấy em tép ghê quá, nên em cũng ráng đu theo cho có hội .
    Em xin giới thiệu hàng của em mới về đây :laughing: .
    Em xin đề nghị thành lập hội tép, bây giờ thành viên trong diễn đàn mình chơi tép cũng khá nhiều rồi đó, có ai giơ tay ủng hộ em không nào:applause: :applause: :applause: .
    Anh Tienbm, anh Fahsailam, anh Blue, anh H2O, Chị Ronglac và những người chơi tép ới ơi cho em xin chút ý kiến đi.
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Quá hay, lập hội tép đi nhỉ??? chia sẻ ngay mấy con của tran cho anh đi, hì hì. nhìn mấy con hàng hiệu của trantony khủng hơn hẳn mấy con của anh
    Báo cáo: hiện tại tienbm đang sở hữu:
    - 7 Tép đỏ và đàn con nhỏ
    - Chục tép ong đen (thua của trantony)
    - 8 tép Ong đỏ

3. rong lac

rong lac Moderator

Thích đã nhận:
    129
    Thân chào Tony ,
    RL xin ủng hộ cả 2 tay lẫn 2 chân cho ý kiến của Tony và RL cũng xin phép được hân hạnh là thành viên trong Hội Tép của Tony nhen !
    RL mê mẫn trước hình những con tép độc đáo của Tony quá ! Ước gì RL cũng được ông già Noël đem đến cho mình những món quà như vậy trong ngày lễ Giáng Sinh !!!:x :x :x

4. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Hoan nghênh các thành viên hội tôm tép ABV :applause: :applause: :applause: :applause: :applause:
    @ tienbm :hê hê khi nào có tép con em sẽ gởi ra ngoài đó tặng anh vài con giống như em đã từng tặng anh mấy con red cherry đó ;) .
    @ dtnguyen62 :Cám ơn anh đã góp ý ! Cũng chính vì em quá cưng mấy thằng tép này cho nên trong hồ có rất nhiều ốc và còn bị rêu đen tấn công ồ ạt nữa ~X( .Ốc thì em chỉ còn cách bắt bằng tay ra chứ kg còn phương pháp khác, rêu đen thì em chịu, lâu lâu chỉ dùng nhíp gấp ra vài miếng thôi #:-S. Không biết anh và các bác có cao kiến gì không ?
    Chị Ronglac ơi ! Bệnh ghiền tép của em thuộc loại nặng nhất đó :laughing: nó đã theo em từ lúc chơi thủy sinh đến bây giờ. Hôm nay em rước được mấy em này về làm em giống như vừa uống được thần dược vậy, trong người cảm thấy nhẹ nhàng và sung sướng vô cùng...:) không thể tả hết được. Cho nên em post lên đây thứ nhất là để khoe với anh chị trong diễn đàn thứ hai là để chia sẽ niềm vui cùng mọi người.
    Hì hì vậy là anh đã bị em truyền bệnh rồi nhá. Hôm nào vô đây anh em mình đi lựa tép nữa, tưởng gì chứ tép mồi thì...em biết nhiều chỗ bán lắm :laughing: .
    Thân Chào !

5. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    oái, cho em tham gia với...
    báo cáo, tài sản hiện có
    - 3 con tôm càng hồng
    - 6 con tép cherry đỏ như son
    - vô số tép henessy...hehe (có được tính không nhỉ, vì nghe đồn, bên Sing giá henessy ngang ngửa với tép red cherry...em nào ngang ẻm nào ngửa thì không rõ...)
    túm lại , nếu nói về số lượng thì Pyramid có vẻ là đủ điều kiện xin 1 vé nhập hội tép...anh Tiến và Trantony có okie không nhỉ...hihi

Last edited: 23/12/06
  6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Dạ dạ, cho em báo danh với, em cũng bị bệnh ghiền tép nhưng vẫn chưa sưu tầm được mấy em tép ong xinh xắn dễ thương ấy. Đúng như trantony nói, nếu cưng mấy em tép thì đành phải hy sinh nuôi tép chung với ốc và rêu đen vậy, hihihi.

Em hiện cũng có kha khá tép redcherry và một ít tép mồi. Em cũng đang mong Ông già Noel có thể biến ước mơ của em thành hiện thực là có trong tay vài em tép ong ! Hix......hix.....

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Tách từ bài Bể của Tran_tony cho khỏi loãng chủ đề của Tran_tony
    Bài này dành cho những người mê tép online chia sẻ thành quả và kinh nghiệm "chăn nuôi" tép của mình và "khoe hàng" đồng thời chia sẻ kinh nghiệm "chăn thả" tép nhé
    Đây là tài sản tép của tienbm
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=12321

8. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Hihi,gia tài Tép của H2O hiện nay gồm 11 chú red cherry(pink cherry thì đúng hơn) +4 tép ong "xám" (H2O không bít nuôi nên nó từ đỏ thành hồng,đen thành xám rùi).H2O nuôi tép dở lắm,xin mọi người truyền đạt kinh nghiệm nhé

9. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hội những người yêu tép ơi!
    Trong đàn của tienbm thấy có 2 loại khong trắng khác nhau, vậy chúng là một hay là hai
    Khoang trắng liền, to
    Khoang trắng nhỏ, vạch

10. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Anh tienbm ơi, theo em biết được, đối với loài tép ong đỏ này, những con có khoang trắng-đỏ càng đều nhau thì giá càng cao và càng quý đó anh. Còn những con khoang không đều thì nó sẽ bị đưa vào "loại 2". Khoang đều thể hiện sự thuần chủng của nó.

Đó là những gì em biết được, có gì sai mong mọi người cho mình học hỏi thêm. Vì tới nay em chưa có em tép ong nào hết....hix....hix....đang chờ cơ hội sưu tầm đây.

11. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chào mấy anh chị cho em tham gia với em hiện đang có 20 chú tép mũi đỏ made in vietnam thôi ,nhưng mà tụi nó được cái có những vằn đỏ ở trên người nhìn cũng đẹp lắm

12. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em cũng xin tham gia với. một bể chuyên biệt 25 red chery, và mấy con màu cafê sữa.

13. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Nơi dành để chia sẻ hình ảnh về những chú tép thân yêu và kinh nghiệm xử lý, vì vậy rất mong nhìn thấy hình ảnh tép yêu của các Hội viên
    Trước tiên tienbm xin báo cáo sản phẩm của mình:
    1/ Bể 15 x 15 x 15cm (hơi bị nhỏ, sắp tới sẽ phải chuyển qua bể lớn hơn)

Một góc nhỏ

Cả đàn

Chân rung một số chú

14. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    cụ Tí cho em tham gia hội với :D :D hiện tại em đang tay trắng, bác tạo điều kiện cho thành viên mới đê hi hi

15. congloc

congloc Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho m,ình tham gia với mình cũng mới tập chơi và mê mấy em tép đây. Thấy các bạn chơi mỉnh mình rất thích hy vọng qua diễn đàng mình có dịp chia sẽ trao dổi với nhau hố mình 40x40 trên nền ada tài sản gồm khoảng 10 em gồm chery và amaro và vài em tép con không biết là mấy em vì bé quá mình nhìn không thấy hết . mình cũng mê mấy em ong đen và có nhu cầu tìm vậy các bạn nào có thì mail cho mình biết nhé[IMGO]

16. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Hiện tại em mới chỉ có tép đỏ và tép khoang đen trắng thôi. Cũng ko nhớ còn bao nhiều con nữa.
    Riêng tép đỏ đã có 1 đàn con rồi.

17. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    đây là hình mấy chú nhóc nhà em đón giáng sinh đây.

18. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em xin ké theo 1 con Henessy đỏ :D

19. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    đu mìmh trên gốc lũa và lấp ló sau hốc cây
    một chị tép của đợt trước đã đổi màu thành màu xám chuẩn bị lột xác
    đây là một em tạm chấp nhận được sau khi lột xác:

Last edited: 25/12/06
  20. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    @zQ. em chịu khó lựa trong mấy thau tép mồi thỉnh thoảng anh củng thấy có mấy con đỏ hơn nữa đó. hôm rồi có vớt được hai em về cho vô hồ 15 x 15 nó nhảy ra tiếc ghê luôn.