Hội những người phát rồ vì anh Thiện Bảo Lộc

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi ngo.duc.tam, 24/6/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Mến gửi tới các Anh,

Qua những bài viết, những đóng góp cũng như tần suất xuất hiện liên tục vào giờ vàng & các show đình đám trên sóng radio của Box Cugay - ABV, với những cảm xúc thăng hoa sau mỗi nét bút, lời thơ của anh dành cho mọi người & mọi chú chim của chúng ta........

Anh em cu thủ chúng em với tấm chân tình và sự hâm mộ cuồng nhiệt đã bỏ ăn bỏ ngủ quyết định tụ tập & đưa ra ý kiến là sẽ thành lập " Hội Những Người Phát Rồ Vì Anh Thiện Bảo Lộc " với những thành phần cốt cán đầu tiên sau đây...

Anh chị nào cũng phát Rồ như chúng em thì cùng nhấn like & chia sẻ những kỷ niệm có liên quan tới anh để thay cho tấm chân tình nhé ^^

Hiệp 1: Họp Mía Đá & thăm quan mô hình nuôi chim cu trong tù của em Hùng - traidatnghe, mặc dù điều kiện nuôi chủ yếu là biệt giam, không ánh sáng, không gió, không nắng, nhưng chim của em vẫn duy trì phong độ cao và có em nổi ầm ầm....... Diện tích chật hẹp nhưng quyết tâm của em thì có thừa, trong hình các bác có thể thấy dàn mồi, cộng thêm cả lồng rộng nuôi ghép Mái của em.....Triết lý nuôi cu của em Hùng là Chim Càng Hay - Càng Phải Đì Để Nó Nổi Nhanh ^^

Các cao thủ già già cũng phải nể phục về độ mát tay của em ấy

Hiệp 2: Họp Hội Những Người Phát Rồ Vì Anh Thiện Bảo Lộc

Góc khuất của 1 cu thủ - Hình ảnh trên là phút trải lỏng của 1 Cu Thủ đang trong tâm trạng lo lắng về việc mình có dấu hiệu nghiện & phát rồ vì Cu, ngoài ra anh có chia sẻ là cũng đang buồn 1 người bạn thân khi anh xin chim thì do bạn anh mải ăn nên nghe nhầm lại tưởng không lấy nên đem cho người khác, nay anh cũng đã cố tình nhắc khéo vụ đòi con chim đấy về để cho anh nuôi mà không thấy bạn để ý gì cả........ Anh xin phép không đưa hình anh lên mạng........

Và giờ là tới giờ hội họp và sau khi bầu bán các kiểu, thành phần chính của hội bao gồm các anh sau:

Hội trưởng anh Bình - binhbaohiem, trong ảnh là cảnh a đang kể về các giai thoại của Huyền thoại Thiện Bảo Lộc, những động lực dẫn tới việc quyết định thành lập hội của anh trong ngày hôm này

Hội Phó Kỹ Thuật - Anh Phương - Chimcudaklak & Hội viên - thành viên sáng lập - Em Hùng - traidatnghe...... 2 anh em mỗi người 1 tâm trạng, anh Phuơng thì lặng người đi khi được lắng nghe về các giai thoại của Huyền thoại Thiện Bảo Lộc, em Hùng thì với ánh mắt rực sáng đầy ngưỡng mộ về 1 niềm tin mãnh liệt trong tình yêu dành cho huyền thoại của mình........

Hội Phó Tinh Thần - Anh Phuơng - Phuongvando, sau khi nghe tin thành lập hội ngay lập tức đã phóng xe từ Hóc Môn xuống để tham dự & luôn luôn sẵn sàng đem tặng dàn mồi khoảng 16 con của mình cho 16 thành viên đầu tiên đăng ký sớm nhất tham gia vào " Hội Những Người Phát Rồ Vì Anh Thiện Bảo Lộc " kể từ sau khi bài viết được đăng lên.....

Còn em thì bận chụp ảnh nên không có hình, anh hội trưởng cho em xin 1 tấm nhé ^^

Hiệp 3: Cà phê tổng kết và nhìn lại chặng đường lịch sự dẫn tới quyết định bước ngoặt & táo bạo của anh Bình khi đề nghị quyết định thành lập " Hội Những Người Phát Rồ Vì Anh Thiện Bảo Lộc "

Cuối thư xin chào thân ái & quyết thắng tới các anh em có cùng 1 tình iêu như chúng em..... Gút Lai

tronrong, transonghp, cucru and 28 others like this.
  2. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    hôi nay hay đấy. có linh đầm ko đấy các bác?
    E nghe nói bác thiện có nhiều buổi hay, có nhiều mồi hay... có nhiều bàn hữu thân cận đam mê cu gáy.
    nhưng có cần thế này ko?:)

3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Chết mịa em là nghi can khủng bố mà sao các bác lang lên kế hoạch tấn công TBL, báo cáo rừng xanh vẫn còn lo gì thiếu chỗ .........................! em vẫn còn sống nhăn răng ra đây đã chết đâu mà đã đưa em vào Huyền thoại rùi mấy bố, em tuột quần lạy mấy bố luôn. hịc hịc.

Last edited: 24/6/13
    dungcay, neuvaisau, isaotran and 12 others like this.
  4. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    hehe lãnh tụ tinh thần phuongvando nghiện kiểu này sướng quá dễ sốc lắm các cụ ui :devil:
    Vote cho các cụ 1 phiếu

5. ngo.duc.tam

Thích đã nhận:
    5,489
    Ô hay, Pê Lê đã chết đâu mà người ta vẫn gọi là huyền thoại kia kìa.......... Anh cứ yên tâm, sau khi bầu bán các kiểu, anh là người có đủ tiêu chí nhất ^^

hungvcb, ancugay, isaotran and 6 others like this.
  6. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    diễn đàn mình có qui định là bài viết ko liên quan đến cá nhân phải ko các mod nếu phải xin các mod xem lại chủ đề này ..!chân thành cảm ơn..!

hungvcb, ancugay, ThắngLD and 6 others like this.
  7. ngo.duc.tam

Thích đã nhận:
    5,489
    Nếu thế thì chắc phải xem lại mấy chủ đề về các lão thành khác mất cụ nhỉ ^^, em đếm sơ sơ cũng 2 hay 3 topic 5 sao có nội dung tuơng tự như của em đấy =))

hungvcb, ancugay, phuongvando and 4 others like this.
  8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bài viết liên quan đến cá nhân nhưng không phải bài viết xấu thì Mod cũng bó tay.
    Khi nào các bài viết đả kích cá nhân thì cũng sẽ có rất nhiều người nhấn cảnh báo bài viết xâu ngay mà. hì

MCM, hungvcb, dungcay and 15 others like this.
  9. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Bác Tâm tổ chức hoành tráng thế mà không hú e 1 tiếng nhá, còn bác BÌnh BH nữa, vụ này là phải phạt nặng mới được ! :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:
    Giao lưu với các cao thủ, với a Phương thế mà không hú e để e ra lót dép ngồi hóng với !

hungvcb, ancugay, phamngoctam and 6 others like this.
  10. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Theo em thì các bác nên đổi tên hội thành : " Hội nhưng người phát điên vì anh Thiện bảo lộc " thì hay hơn. Vì như em biết nếu bị " điên" thì có chắc 1 xuất vào bệnh viện tâm thần ( được ăn ngủ nghỉ miễn phí , lại có người chăm sóc) . Chứ " rồ " thì không viện nào nó nhận đâu.

11. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    Bài này chứ, đưa danh sách các cụ huyện thoại lên để anh em còn làm phiền nhiều vì kinh nghiệm cu cò nhiều. Em cũng phát rồ rồi.

12. tdj_phan

Thích đã nhận:
    2,654
    đã vậy thì em cũng xin mượn toppic này để nói lên cảm nhận của mình về anh thiện bảo lộc qua abv..
    thiên bảo lộc
    dùng chim hay,gù cả ngày
    thiện bảo lộc
    bắt bổi hay ;có bề dày
    thiện bảo lộc
    tính nóng nảy ,nói lời cay
    hihi...em đã học đc từ anh cũng rất nhiều điều...may có chủ đề này nên có cơ hội nói ra lời cảm ơn...
    thank anh rất nhiều...!tdj_phan

13. hoa buoi no

hoa buoi no Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    k tin vào mắt mình các bác nêu tên vậy có ý gì haha...cụ Thiện lo mà phòng thủ sắp có sóng lớn cập bến...ae uống cafe ai cũng chăm chú có cụ đô là cười đắc chí gì đó tối điện hỏi mới dc..
    Hội Phó Tinh Thần - Anh Phuơng - Phuongvando, sau khi nghe tin thành lập hội ngay lập tức đã phóng xe từ Hóc Môn xuống để tham dự & luôn luôn sẵn sàng đem tặng dàn mồi khoảng 16 con của mình cho 16 thành viên đầu tiên đăng ký sớm nhất tham gia vào " Hội Những Người Phát Rồ Vì Anh Thiện Bảo Lộc " kể từ sau khi bài viết được đăng lên.....có dc rủ thêm bạn k haha...dc thì em thầu xe innova tới nhà og đô liền=))

Last edited: 24/6/13
  14. tdj_phan

Thích đã nhận:
    2,654
    đỗ văn phương đây hả anh phi..tướng tá đẹp trai gướm he...nụ cười cũng rạng ngời nữa...có tấm thân khắc khổ như trịnh vậy...hihi...

15. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Ở xa quá chứ không em cũng đến để điên cùng các cụ. Cụ nào có cái ảnh chân dung của cụ Thiện thì post lên cho em xin down về làm hình nền cho máy ạ.

16. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    E nghe nói kụ Thiện đang đau đầu vì thiếu nguyên liệu xây chuồng gà,chỗ nhốt cu. Chuyến này thì khỏi lo rồi nhá kụ Thiện !

17. nhanvt

nhanvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    E nghe nói kụ Thiện đang đau đầu vì thiếu nguyên liệu xây chuồng gà,chỗ nhốt cu. Chuyến này thì khỏi lo rồi nhá kụ Thiện !
    Đá xây móng,gạch xây tường.Nhất cụ rồi còn gì....Hee,hee,,,,

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Độn thổ chốn cho nó lành ........................................!

19. hoa buoi no

hoa buoi no Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    chít cụ rùi có gì cụ đầu thú đi k thì mệt...chim cu con nào hay cũng phải show lên k thì cụ còn mệt khổ dài dài...đầu tuần nắng đẹp quá hihi

20. ngo.duc.tam

Thích đã nhận:
    5,489
    Anh Thiện cho xin 1 tấm ảnh chân dung để cho các Fan lưu về máy làm avatar đê

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.